Đăng nhập nộp thuế online bị báo sai tài khoản và mật khẩu.

• Thread starter meocon1
  • Ngày gửi
M

meocon1

Sơ cấp
3/2/12
15
0
0
Ho Chi Minh
Gởi các anh chị,

Không biết anh chị nào gặp trường hợp này chưa. Hôm qua em đăng nhập website thuế để nộp thuế thì nộp không được. Nguyên buổi sáng cứ đăng nhập rồi xuất ra nhưng vẫn chưa nộp được. Sau một hồi em đăng nhập lại thì hệ thống báo bị sai tên tài khoản hoặc mật khẩu. Em nghĩ là do mạng bị lỗi.

Sáng nay đăng nhập lại vẫn bị báo là sai tên tài khoản hoặc mật khẩu. (Em đã kiểm tra và gõ đúng tên tài khoản và mật khẩu)

Xin mọi người cho ý kiến trong trường hợp này phải làm gì? Công ty em thuộc đội kiểm tra thuế Chi Cục Thuế Q.10 - HCM.

Cảm ơn anh chị.

Mong hồi âm gấp của anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Ðề: Đăng nhập nộp thuế online bị báo sai tài khoản và mật khẩu.

Bạn thử vào một máy khác. Dùng IE9(Càng tốt). Sau đó tắt hết Unikey, Viet... rồi đăng nhập lại lần nữa. Nếu vẫn có lỗi trên thì qua nhờ bạn Friend gì đó tìm lại MK cho.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Gởi các anh chị,

Không biết anh chị nào gặp trường hợp này chưa. Hôm qua em đăng nhập website thuế để nộp thuế thì nộp không được. Nguyên buổi sáng cứ đăng nhập rồi xuất ra nhưng vẫn chưa nộp được. Sau một hồi em đăng nhập lại thì hệ thống báo bị sai tên tài khoản hoặc mật khẩu. Em nghĩ là do mạng bị lỗi.

Sáng nay đăng nhập lại vẫn bị báo là sai tên tài khoản hoặc mật khẩu. (Em đã kiểm tra và gõ đúng tên tài khoản và mật khẩu)

Xin mọi người cho ý kiến trong trường hợp này phải làm gì? Công ty em thuộc đội kiểm tra thuế Chi Cục Thuế Q.10 - HCM.

Cảm ơn anh chị.

Mong hồi âm gấp của anh chị.

Em đang bị lỗi tương tự. Có bác nào xử lý được vụ này rồi kính nhờ chỉ bảo cho bọn em với ạ! Thanks nhiều!

tungnguyen_kt

tungnguyen_kt

Nguyễn Thanh Tùng
13/5/09
34
0
0
41
Webketoan

Em đang bị lỗi tương tự. Có bác nào xử lý được vụ này rồi kính nhờ chỉ bảo cho bọn em với ạ! Thanks nhiều!

Chị đánh pass ra ngoài word rồi copy dán vào xem sao?, thông thường là lỗi do hệ thống mạng.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Vẫn vào được bình thường có sao đâu ? từ lúc khai thuế tháng 07/2011 đến giờ có thấy lỗi gì đâu sao anh em hay bị thế nhỉ? ( khai 3 cty = taxonline, 2 cty = web tổng cục thuế)

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Cái này có lẽ do trang của cục thuế thôi. Cũng không lý giải được. Mình thì chưa gặp lỗi trên ở máy mình. Nhưng trong công ty có nhiều người đánh cứ nói không vào được. Đánh hai ba lần thì lại vào được.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Em đã thử vào ở máy lap cá nhân thì vào bình thường ạ, cũng 1 mạng internet cố định. Nhưng máy chính thường gửi tờ khai thì lỗi trên ạ. hic hic.

tungnguyen_kt

tungnguyen_kt

Nguyễn Thanh Tùng
13/5/09
34
0
0
41
Webketoan

Em đã thử vào ở máy lap cá nhân thì vào bình thường ạ, cũng 1 mạng internet cố định. Nhưng máy chính thường gửi tờ khai thì lỗi trên ạ. hic hic.

Xem lại bộ gõ khi đánh pass, như em đã nói, chị test bằng ách đánh pass ra ngoài rồi copy vào thử chưa.
Không thì chuyển sang E đồi đăng nhập xem sao nhé.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Không thì chuyển sang E đồi đăng nhập xem sao nhé.

Đăng nhập để GỬI BÁO CÁO thì Gửi được trên E thôi mà bạn. Thì đương nhiên là phải vào bằng E rồi.

tungnguyen_kt

tungnguyen_kt

Nguyễn Thanh Tùng
13/5/09
34
0
0
41
Webketoan

Đăng nhập để GỬI BÁO CÁO thì Gửi được trên E thôi mà bạn. Thì đương nhiên là phải vào bằng E rồi.

Hiiii, mình nói E ở đây là chuyển sang gõ kiểu tiếng anh đó (không phải Việt Nam) khi gõ pass chứ không phải nói IE đâu. Với lại không biết Bạn nói sao chứ ngoài IE khuyên dùng mình vẫn "xài" trình duyệt khác vẫn gởi tờ khai bình thường.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Hiiii, mình nói E ở đây là chuyển sang gõ kiểu tiếng anh đó (không phải Việt Nam) khi gõ pass chứ không phải nói IE đâu. Với lại không biết Bạn nói sao chứ ngoài IE khuyên dùng mình vẫn "xài" trình duyệt khác vẫn gởi tờ khai bình thường.

Mình chưa thử dùng FF hay Chrome gửi BC bao giờ. Vì thuế nói dùng IE nên chỉ dùng IE thôi.

P

Phạm Trịnh Ngọc Lan

Guest
21/7/15
1
1
3
Em thấy của e cũng vậy. vào phần nộp tờ khai bình thường nhưng nếu click vào tab Nộp Thuế là tài khoản tự động out luôn. Nó bắt đăng nhập lại nhưng khi nhập thì toàn báo sai tên đăng nhập hoặc mật khẩu

• Like
Reactions: vuthiminhngoc
T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Em thấy của e cũng vậy. vào phần nộp tờ khai bình thường nhưng nếu click vào tab Nộp Thuế là tài khoản tự động out luôn. Nó bắt đăng nhập lại nhưng khi nhập thì toàn báo sai tên đăng nhập hoặc mật khẩu
Bạn đã đăng ký tài khoản nộp thuế chưa?
Hiện nay trang thuế được chia làm 2 trang
1. nhantokhai.gdt.gov.vn
2. nopthue.gdt.gov.vn
Nếu bạn đăng ký tài khoản ở trang nhantokhai rồi thì muốn nộp thuế, bạn vẫn phải đăng ký tk ở trang nopthue nữa nhé. Đăng ký rất đơn giản. Bạn thử xem, nếu ko được, có thể để mình team view hộ xem.

• Like
Reactions: vuthiminhngoc
L

levinhtu

Tập Làm Kế Toán
5/7/12
115
22
28
33
Khoái Châu - Hưng Yên
2 tài khoản của 2 trang là khác nhau bạn phải đăng kí đem bản cứng ra ngân hàng xác nhận nữa rồi ngân hàng gui mk về cho bạn nhé "_""

To Nhu Ngoc

To Nhu Ngoc

Cao cấp
13/4/15
325
75
28
40
Hai Phong
Bạn đã đăng ký tài khoản nộp thuế chưa?
Hiện nay trang thuế được chia làm 2 trang
1. nhantokhai.gdt.gov.vn
2. nopthue.gdt.gov.vn
Nếu bạn đăng ký tài khoản ở trang nhantokhai rồi thì muốn nộp thuế, bạn vẫn phải đăng ký tk ở trang nopthue nữa nhé. Đăng ký rất đơn giản. Bạn thử xem, nếu ko được, có thể để mình team view hộ xem.
Sao không làm cùng trên một trang nhantokhai.gdt.vn? Đỡ mất công ĐK lại tên tài khoản.

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Sao không làm cùng trên một trang nhantokhai.gdt.vn? Đỡ mất công ĐK lại tên tài khoản.
Cái này bạn hỏi Tổng cục thuế nhé. ^^! Theo mình nghĩ là nó liên quan đến tiền nên phải rắc rối chút. ^^!

phungthivananh

phungthivananh

Guest
13/10/14
127
7
18
34
Lúc trước mình gặp trường hợp này rồi, lúc đó do mọi người nộp nhiều quá nên hệ thống bận, cứ sáng nào chiều nào cũng thử, đến 5 ngày sau canh 12h trưa mình đăng nhập lại gửi đc, nhiều khi cũng do lỗi java nữa đó bạn, bạn cập nhập java mới nhất đi.

To Nhu Ngoc

To Nhu Ngoc

Cao cấp
13/4/15
325
75
28
40
Hai Phong
Cái này bạn hỏi Tổng cục thuế nhé. ^^! Theo mình nghĩ là nó liên quan đến tiền nên phải rắc rối chút. ^^!
Có nhầm không bạn? Cty mình toàn nộp trên ''trang nhantokhai'' mà có sao đâu, mình cũng chỉ có tên tk là mã số thuế của công ty thôi mật khẩu thì chính là mật khẩu được báo về sau khi đăng ký nộp thuế điện tử thành công mà bạn.

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Có nhầm không bạn? Cty mình toàn nộp trên ''trang nhantokhai'' mà có sao đâu, mình cũng chỉ có tên tk là mã số thuế của công ty thôi mật khẩu thì chính là mật khẩu được báo về sau khi đăng ký nộp thuế điện tử thành công mà bạn.
Bạn mới là người nhầm ý, đúng là bạn vào trang nhantokhai, xong bạn bấm tab nộp thuế thì bạn nghĩ vẫn là trang đấy, nhưng thực ra là cái đường link sau khi bạn bấm nó sẽ là nopthue.gdt.gov.vn. Nó link sang trang nộp thuế rồi. Và cái này đăng ký thì vẫn dùng MST có điều mật khẩu thuế cấp cho sẽ là khác nhé. ^^!
Bạn cứ yên tâm, mình đăng ký cho khách hàng suốt mà.

• Like
Reactions: hotrokekhai.info
T

tieu vi

Guest
19/8/15
13
1
3
46
anh chị cho em hỏi, em đã có mật khẩu của ngan hàng rồi mà vào vẫn chưa được

Xem nhiều