Tiến độ hợp đồng xây dựng?

• Thread starter m2nd1401
  • Ngày gửi
M

m2nd1401

Guest
22/9/09
53
1
8
dong ngac,tu liem,ha noi
Cả nhà ơi, giúp em với !!!!!
Công ty em đang quyết toán, có 1 công trình tiến độ thi công đến tháng 9/2010 là kết thúc (đã quy định trong hợp đồng), nhưng vì nhiều lý do nên kéo dài mãi đến sau này và công ty không làm phụ lục hợp đồng để xin gia hạn. Vậy khi quyết toán thuế, nếu không có phụ lục thì phần chi phí và doanh thu ghi nhận tương ứng với phần công việc phát sinh sau tháng 9/2010 sẽ xử lý như thế nào ạ? EM xin ghi nhận ý kiến từ mọi người ạ.
Em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Tiến độ hợp đồng xây dựng?

Cả nhà ơi, giúp em với !!!!!
Công ty em đang quyết toán, có 1 công trình tiến độ thi công đến tháng 9/2010 là kết thúc (đã quy định trong hợp đồng), nhưng vì nhiều lý do nên kéo dài mãi đến sau này và công ty không làm phụ lục hợp đồng để xin gia hạn. Vậy khi quyết toán thuế, nếu không có phụ lục thì phần chi phí và doanh thu ghi nhận tương ứng với phần công việc phát sinh sau tháng 9/2010 sẽ xử lý như thế nào ạ? EM xin ghi nhận ý kiến từ mọi người ạ.
Em cảm ơn nhiều.
Thời gian ghi trong HĐ căn cứ để chủ ĐT và nhà thầu giải quyết ( thưởng, phạt ) không là căn cứ để kê khai DT. Căn cứ kê khai DT là các biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành ( hoàn thành giai đoạn hay toàn bộ ). Nếu HĐ thanh toán theo tiến độ mà bạn chưa hoàn thành theo tiến độ trong HĐ thì bên chủ ĐT cũng không thanh toán tiền nên cũng chưa phải kê khai DT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA