Hóa đơn chuyển khoản

• Thread starter koziro
  • Ngày gửi
K

koziro

Guest
15/4/12
1
0
0
34
hanoi
Hix! ANh chị ui tháng vừa rồi. công ty em nhận được 2 hóa dơn đỏ của 1 công ty cùng một ngày luôn, nhưng 1 hóa đơn là tiền mặt và hóa đơn chuyển khoản. Anh chị cho em hỏi em chỉ cần chuyển khoản theo hóa đơn chuyển khoản hay phải băt buộc chuyển khỏa cả hai hóa đơn
Hix mong anh chị trả lời em sớm

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: hóa đơn chuyển khoản

Hix! ANh chị ui tháng vừa rồi. công ty em nhận được 2 hóa dơn đỏ của 1 công ty cùng một ngày luôn, nhưng 1 hóa đơn là tiền mặt và hóa đơn chuyển khoản. Anh chị cho em hỏi em chỉ cần chuyển khoản theo hóa đơn chuyển khoản hay phải băt buộc chuyển khỏa cả hai hóa đơn
Hix mong anh chị trả lời em sớm

1/ Nếu tổng 2 hóa đơn < 20tr: được khấu trừ hết ko phân biệt là TM hay CK,
2/ Nếu tổng 2 hóa đơn >= 20tr:
Muốn được khấu trừ hết thì bạn phải chuyển khoản cả 2 hóa đơn,
Còn nếu, chuyển khoản hóa đơn nào thì chỉ được khấu trừ hóa đơn đó.

M

MED

Sơ cấp
2/7/10
15
0
0
CanTho

Nếu hoá đơn dưới 20 triệu mà bên bán muốn chuyển khoản thì bạn chuyển khoản, còn muốn tiền mặt thì cứ thanh toán bằng tiền mặt.
Còn hoá đơn trên 20 triệu thì bắt buộc phải chuyển khoản thôi.

M

MinPis

Sơ cấp
16/8/12
7
0
0
34
HCM

Hì, mọi người đã trả lời hết rùi, chỉ thêm 1 ý kiến là khi nhận hóa đơn bạn nên đọc kỹ các thông tin như tên, địa chỉ, mst cty mình nhé, và 1 số thông tin khác nữa cho chắc ăn nhé!
Nếu khai thuế theo pp khấu trừ thì tổng tiền lớn hơn 20tr bắt buộc phải chuyển khoản mới được khấu trừ, còn nộp thuế khoán thì thanh toán = j cũng dc bạn nhé!

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi
Ðề: Hóa đơn chuyển khoản

Các bạn cho hỏi, 1 ngày mình mua hàng 2 hóa đơn cùng 1 cty nhưng mỗi hóa đơn là 18 triệu vậy có sao không nhỉ tại mua cùng 1 cty mà họ lại xuất cho 2 cái cùng 1 ngày mặc dù mỗi cái chỉ 18 triệu

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Các bạn cho hỏi, 1 ngày mình mua hàng 2 hóa đơn cùng 1 cty nhưng mỗi hóa đơn là 18 triệu vậy có sao không nhỉ tại mua cùng 1 cty mà họ lại xuất cho 2 cái cùng 1 ngày mặc dù mỗi cái chỉ 18 triệu
Không sao cả, nếu bạn không cần khấu trừ thuế GTGT của 2 hóa đơn này,
Còn muốn khấu trừ thì phải thanh toán qua NH.

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Cảm ơn bạn, tất nhiên là mình muốn khấu trừ rồi còn nếu không khấu trừ thì nói làm gì, vậy mình phải chuyển khoản hết hả bạn

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Cảm ơn bạn, tất nhiên là mình muốn khấu trừ rồi còn nếu không khấu trừ thì nói làm gì, vậy mình phải chuyển khoản hết hả bạn
Bạn xem lại bài #2 đã có câu trả lời:
1/ Nếu tổng 2 hóa đơn < 20tr: được khấu trừ hết ko phân biệt là TM hay CK,
2/ Nếu tổng 2 hóa đơn >= 20tr:
Muốn được khấu trừ hết thì bạn phải chuyển khoản cả 2 hóa đơn,
Còn nếu, chuyển khoản hóa đơn nào thì chỉ được khấu trừ hóa đơn đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA