Kê khai thuế gtgt vào chỉ tiêu nào trên bảng kê mua vào

• Thread starter trinhbt
  • Ngày gửi
T

trinhbt

Sơ cấp
5/10/11
10
0
1
TP.HCM
Hàng tháng, cty mình đều kê khai thuế GTGT đầu vào tại mục số 3 - Hàng hóa, dịch vụ dùng chung cho SXKD chịu thuế và không chịu thuế đủ điều kiện khấu trừ thuế. Tuy nhiên, thnag1 này doanh thu của cty mình =0 và vẫn kê khai đầu vào tại mục 3 như trên thì khoản thuế GTGT được khấu trừ =0.

Mọi người cho mình hỏi với, tháng này vì doanh thu không có nên mình có thể khai thuế GTGT đầu vào lên mục 1-Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế để được khấu trừ thuế không???

Gấpppppp....

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Kê khai thuế gtgt

Helpppppppppppppp!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hàng tháng, cty mình đều kê khai thuế GTGT đầu vào tại mục số 3 - Hàng hóa, dịch vụ dùng chung cho SXKD chịu thuế và không chịu thuế đủ điều kiện khấu trừ thuế. Tuy nhiên, thnag1 này doanh thu của cty mình =0 và vẫn kê khai đầu vào tại mục 3 như trên thì khoản thuế GTGT được khấu trừ =0.

Mọi người cho mình hỏi với, tháng này vì doanh thu không có nên mình có thể khai thuế GTGT đầu vào lên mục 1-Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế để được khấu trừ thuế không???

Gấpppppp....
Làm như màu đỏ là đúng, màu xanh là sai.
Cuối năm bạn còn phải làm điều chỉnh tỷ lệ phân bổ VAT này nữa mà, lo gì (PL 01-4B)

Lưu ý bạn: đặt tiêu đề chung chung thế này là vi phạm nội qui nhé.

D

duongnga999

Sơ cấp
5/7/11
41
0
0
34
Hà Nội

Theo tớ thì Việc khai thuế GTGT đầu vào vào mục nào k căn cứ vào việc có doanh thu hay k? Mà Bạn phải xác định rõ mặt hàng SXKD của công ty bạn thuộc loại nào từ đó sẽ pít là bạn khai HĐ GTGT đầu vào vào mục nào? có 3TH:
1. Công ty bạn chỉ SXKD các mặt hàng chịu thuế GTGT
2. Công ty bạn SXKD cả mặt hàng chịu thuế và k chịu thuế
3. Công ty bạn chỉ SXKD các mặt hàng k chịu thuế
Mong các cao thủ cho e í kiến là đúng hay sai nhé!

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Theo tớ thì Việc khai thuế GTGT đầu vào vào mục nào k căn cứ vào việc có doanh thu hay k? Mà Bạn phải xác định rõ mặt hàng SXKD của công ty bạn thuộc loại nào từ đó sẽ pít là bạn khai HĐ GTGT đầu vào vào mục nào? có 3TH:
1. Công ty bạn chỉ SXKD các mặt hàng chịu thuế GTGT
2. Công ty bạn SXKD cả mặt hàng chịu thuế và k chịu thuế
3. Công ty bạn chỉ SXKD các mặt hàng k chịu thuế
Mong các cao thủ cho e í kiến là đúng hay sai nhé!

Mình cũng nghĩ thế. Khai thuế ĐẦU VÀO thì làm gì phụ thuộc có DOANH THU hay là không?

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Ðề: Kê khai thuế gtgt vào chỉ tiêu nào trên bảng kê mua vào

Bạn kê khai đầu vào bình thường và vẫn được khấu trừ vào các tháng tiếp theo. Đầu ra không có thì cứ kệ thôi mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA