Hạn cuối cùng phải nộp báo cáo thuế qua mạng

• Thread starter conglm
  • Ngày gửi
C

conglm

Guest
8/5/08
5
0
1
43
HN
Hiện tại công ty nhà mình chưa mua chứng thư số CA, tháng 8 này đi nộp báo cáo thuế tại chi cục thuế Thanh Xuân nhưng cơ quan thuế không nhận.

Xin hỏi theo Quy định của pháp luật thì hạn cuối cùng phải bắt buộc áp dụng nộp báo cáo thuế qua mạng là khi nào.

Xin trả lời gấp giúp. :048:

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Hạn cuối cùng phải nộp báo cáo thuế qua mạng

Hiện tại công ty nhà mình chưa mua chứng thư số CA, tháng 8 này đi nộp báo cáo thuế tại chi cục thuế Thanh Xuân nhưng cơ quan thuế không nhận.

Xin hỏi theo Quy định của pháp luật thì hạn cuối cùng phải bắt buộc áp dụng nộp báo cáo thuế qua mạng là khi nào.

Xin trả lời gấp giúp. :048:
Việc này chưa bắt buộc, Thuế Thanh Xuân Hà Nội chắc muốn lấy chỉ tiêu với cấp trên đây. Sao bạn không hỏi lý do vì sao không nhận? Kêu ký vào đề về còn trình bày với sếp chứ. Hoặc hỏi ngay người từ chối nhận khai thuế bằng giấy là khai thuế qua mạng là bắt buộc hay chưa? cho xin văn bản nói tới điều này.

C

conglm

Guest
8/5/08
5
0
1
43
HN

Hôm trước hỏi kế toán nhà mình lung tung, lại còn nói là đơn vị này, đơn vị nọ chưa đi sếp nên không chào CA cho họ nữa.

Bác biết hạn cuối cùng mà bắt buộc phải nộp không hay là tổng cục thuế chưa có hạn chót? Thứ hai em lên cãi nhau với họ bữa chơi cho đỡ bùn

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hôm trước hỏi kế toán nhà mình lung tung, lại còn nói là đơn vị này, đơn vị nọ chưa đi sếp nên không chào CA cho họ nữa.

Bác biết hạn cuối cùng mà bắt buộc phải nộp không hay là tổng cục thuế chưa có hạn chót? Thứ hai em lên cãi nhau với họ bữa chơi cho đỡ bùn
Tổng cục thuế chưa có văn bản nào bắt buộc khai thuế qua mạng cả, vẫn còn vận động, khuyến khích là chính

TTKH2011

TTKH2011

Trung cấp
24/8/11
54
0
0
Binh Duong

Mình cũng đồng ý nói như bác Thức thì không có cái quy định nào bắt buộc đâu bạn, hiện tại chỉ khuyến khích DN áp dụng mà thôi, cho đỡ tốn chi phí, nhà kho lưu trữ tài liệu.

Tuy nhiên bạn xin cái công văn, nghị định, thông tư ... nào quy định bắt buộc thì họ sẽ bảo bạn là tự nghiên cứu, tìm cho ra.
Còn bạn cãi cho đỡ buồn xong rồi thì năn nỉ họ nhận dùm vì tháng này trễ rồi không còn kịp làm cái Token chữ ký số.
Và hứa với họ lần sau không dám tái phạm nữa và tháng sau em sẽ nghiêm chỉnh nộp thuế qua mạng

kjty

kjty

Trung cấp
25/1/11
72
4
8
hd

bạn nói đúng í. Cãi nhau cũng chả được gì đâu.

TTKH2011

TTKH2011

Trung cấp
24/8/11
54
0
0
Binh Duong

Bạn cố gắng thuyết phục xếp bạn đăng ký chữ ký số kê khai qua mạng rồi gửi báo cáo thuế đi. Vì Thuế họ bắt rồi thì chạy trời không khỏi nắng đâu bạn.
Mà nộp qua mạng rồi thì bạn cũng khỏe, hàng tháng không còn nhìn mấy cái người thấy ghét đó nữa. Chi phí cũng không tốn kém lắm đâu.

C

conglm

Guest
8/5/08
5
0
1
43
HN

Bà quản lý DN nói là bên này bên nọ chưa đi sếp nên không được vào chi cục thuế bán CA ===> Chứng tỏ là ở chi cục thuế có đi đêm và cố tình ép doanh nghiệp mua chứng thư số các bác nhỉ? Đã vậy em làm cái đơn kiện hỏi luôn bác chi cục trưởng là nhà em không có tiền làm chứng thư số thì bác ý xử thế nào nhỉ :))

Tiện thể cho hỏi luôn là hiện tại theo kinh nghiệm của các bác thì dùng dịch vụ của bên nào thì ngon bổ rẻ nhất? BKAV hay VIETTEL đây?

N

nhamnhung89

Trung cấp
5/9/09
108
0
16
Thái Bình - Hà Nội

Tháng trước mình cũng thế nè b, đi nộp ở Từ Liêm ng ta ko nhận bắt phải lên tầng 3 đăng ký kê khai qua mạng người ta mới nhận tháng 7 đó. Từ tháng này mình kê khai qua mạng rùi, thật ra không bắt buộc nhưng mà mình thấy nộp qua mạng cũng tiện mà đỡ phải đi lại chen lấn bạn ah

B

boconganh195

Guest
8/5/13
2
0
0
HN

Mình thấy bạn Thức khuyên đúng đấy, hi, bên Thuế nó ép để nó lấy % chiết khấu ấy mà, bạn đừng đăng ký với bên Thuế, họ hưởng % ck hết đấy, đăng ký trực tiếp với nhà cung cấp ý,được hỗ trợ tốt hơn mà lại được hưởng % chiết khấu nữa :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA