Hỏi về cách sử dụng phần mềm Misa SME.Net 2012

• Thread starter levanninh
  • Ngày gửi
L

levanninh

Sơ cấp
25/1/10
44
0
0
34
hà đông hà nội
Hihi, mình mới tải phần mềm Misa SME.Net 2012 nhưng chưa biết cách dùng. Giờ mình sẽ nêu từng câu hỏi nhé.
Mình lấy tài liệu thực hành ở Misa SME 7.9, còn phần mềm sử dụng là Misa SME.Net 2012
Câu 1: Giờ mình muốn khai báo danh mục vật tư hàng hoá (trang 47) thì làm thế nào?
Ví dụ:
Mã vật tư là TV_LGPHANG19
Tên vật tư: Tivi LG 19 inches.
Nhóm vật tư: HH
Thuế suất: (%): 10
Kho ngầm định: 156
Tk ngầm định 1561.
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhtrang1

Sơ cấp
28/5/12
4
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Hỏi về cách sử dụng phần mềm Misa SME.Net 2012

Chào bạn levanninh
MISA xin trả lời câu hỏi của bạn như sau
Cách khai báo danh mục vật tư hàng hoá trên phần mềm Misa SME.Net 2012 như sau:
Bạn vào Danh mục/ vật tư hàng hóa/ bấm nút Thêm trên thanh công cụ/ trên màn hình hiện lên một cửa sổ Thêm mới Vật tư hàng hóa. Bạn lần lượt khai báo các thôgn tin vào cửa sổ này
Mã vật tư là TV_LGPHANG19
Tên vật tư: Tivi LG 19 inches.
Nhóm vật tư: HH
Thuế suất: (%): 10
Kho ngầm định: 156
Tk ngầm định 1561.
Sau đó bấm cất là được ạ
Chúc bạn thành công!

V

vuthuong1402

Guest
5/7/13
1
0
0
bắc ninh

Chị ơi, e đang tập làm về phần mềm misa nhưng có chỗ này không hiểu, chị giúp e với nhé.
khi e làm ủy nhiệm chi, nghiệp vụ là trả tiền thuế gtgt tháng 12, e định khoản là nợ 33311 có 112 số tiền rùi cất nhưng lại có thông báo là "số tiền hạch toán và số tiền chi tiết chưa phù hợp" chị giúp e với ạ..... trả tiền thuế thì làm gì có thuế gtgt nhưng bên thuế vẫn tự nhảy thuế là sao ạ?

N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội

Chào bạn vuthuong1402!
Khi cất giữ chứng từ có cảnh báo vậy bạn vẫn thực hiện cất giữ nhé, vì sẽ không ảnh hưởng gì tới bút toán của bạn đâu.
Chúc bạn thành công!

H

hathuduong

Sơ cấp
4/9/12
19
0
1
hà nội

Em xin hỏi giấy nộp tiền vào ngân sách thì hạch toán vào phân hệ nào?

T

tmnhungmisa

Guest
29/8/12
2
0
1
Hà Nội

Chào bạn,
Bạn nộp tiền vào ngân sách Nhà nước bằng tiền mặt hay chuyển khoản.
Nếu bằng tiền mặt, vào Nghiệp vụ\ Quỹ\ Phiếu chi
Nếu bằng chuyển khoản vào Nghiệp vụ\ Ngân hàng\ Séc, UNC
Chúc bạn thành công!

Q

Quang Huyktvn

Guest
4/10/15
3
0
1
33
mọi nhười cho em hỏi.tình huống em gặp là như thế này ạ.
em đang làm trên misa 2012 toàn bộ chứng từ em đang làm là tháng 1 năm 2015.trong quá trình em làm việc thì toàn bộ chứng từ mua vào và bán ra em nhập liệu đều đúng (ngày tháng).nhưng khi em lập tờ khai thuế mua vào TT119 thì 1 số chứng từ của em lại không xuất hiện vào thời điểm tháng 4 (khi em chọn kỳ lập là tháng 4/2015). Nhưng khi em chọn kỳ lập tờ khai là tháng 10 2015 thì misa lại tổng hợp cho em đầy đủ số tiền đúng của thuế hàng hóa mua vào (đủ hết các chứng từ hạch toán).Thời gian em hạch toán đúng nhưng tại sao lại vậy nhỉ. mọi người cho em câu trả lời được ko ah.Nếu anh chị nào có thời gian và phần mềm misa 2012 có thể tham khảo về bài làm của em thì rõ hơn ah.đây là dữ liệu em kết xuất ra.em mong được m.nguoi giúp đỡ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA