Xuất hóa đơn thanh lý vật tư tồn kho nhưng lại xuất quá số lượng tồn kho làm tồn kho bi

• Thread starter ngocthuy07kt
  • Ngày gửi
N

ngocthuy07kt

Sơ cấp
15/5/10
9
0
0
36
tp HCM
Xuất hóa đơn thanh lý vật tư tồn kho từ năm 2010 nhưng lại xuất quá số lượng tồn kho làm tồn kho bị âm, hóa đơn đã kê khai tháng 07/2012. Số lượng vật tư âm trị giá khoảng 12 triệu thui. Xin cả nhà giúp mình xử lý như thế nào được? Minh xin hóa đơn bán lẻ ghi năm 2010 có được không?
Cảm ơn cả nhà nhiều nhều lắm!
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Help me! Xuất hóa đơn thanh lý vật tư tồn kho nhưng lại xuất quá số lượng tồn kho làm tồn kho bị âm

Xuất hóa đơn thanh lý vật tư tồn kho từ năm 2010 nhưng lại xuất quá số lượng tồn kho làm tồn kho bị âm, hóa đơn đã kê khai tháng 07/2012. Số lượng vật tư âm trị giá khoảng 12 triệu thui. Xin cả nhà giúp mình xử lý như thế nào được? Minh xin hóa đơn bán lẻ ghi năm 2010 có được không?
Cảm ơn cả nhà nhiều nhều lắm!
:wall:
Sai chỗ nào giải quyết chỗ đó, xuất hóa đơn sai thì thu hồi hóa đơn sai và xuất lại hóa đơn khác cho đúng, kê khai điều chỉnh lại tờ khai là xong.

N

ngocthuy07kt

Sơ cấp
15/5/10
9
0
0
36
tp HCM
Ðề: Help me! Xuất hóa đơn thanh lý vật tư tồn kho nhưng lại xuất quá số lượng tồn kho làm tồn kho bị âm

Vì một số lý do riêng mình không thu hồi được hóa đơn. Nên mong cả nhà giúp mình tìm ra cách khắc phục khác. Mình xin hóa đơn bán lẻ của năm 2010 để làm đầy kho bù vào số bị âm được không? Khoảng 4 tờ hóa đơn bán lẻ mua sắt thép tầm 3-4 triệu một tờ như vậy hợp lý không?
Giúp mình nhé! Cảm ơn các bạn nhiều!

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Vì một số lý do riêng mình không thu hồi được hóa đơn. Nên mong cả nhà giúp mình tìm ra cách khắc phục khác. Mình xin hóa đơn bán lẻ của năm 2010 để làm đầy kho bù vào số bị âm được không? Khoảng 4 tờ hóa đơn bán lẻ mua sắt thép tầm 3-4 triệu một tờ như vậy hợp lý không?
Làm như bạn để khỏi âm kho thì phải điều chỉnh lại chứng từ, sổ sách, báo cáo các năm trước àh (tăng hàng tồn kho),
Hóa đơn lẻ cũng được nhưng chi phí sẽ không hợp lý.

N

ngocthuy07kt

Sơ cấp
15/5/10
9
0
0
36
tp HCM

Cảm ơn bạn nhiều! Mình thấy Hàng tồn kho không thể hiện trên BCTC của bên mình, mà phần này mình không rành nên có lẽ KTT bên mình tự xử lý vậy.

Chứng từ thì mình đang phải làm lại từ đầu nên ko lo, còn hóa đơn bán lẻ nên không fai kê khai Thuế cũng đỡ. Nói chung là mình mới làm nên không rành. Cứ tự nghiên cứu mà sửa thui ah!

levanton

levanton

Cao cấp

Đã xử dụng hoá đơn bán lẻ, chi phí này sẽ bị loại thì không việc gì bạn xin 3-4 tờ hoá đơn bán lẻ , bạn kê hoá đơn mua lẻ 1 tờ cũng được.
Dù hoá đơn lẻ không kê khai thuế GTGT, nhưng sẽ làm thay đổi số liệu trong số sách kế toán và BCTC, nên bạn nên sử dụng thời gian nào hợp lý không ảnh hưởng đến BCTC năm trước là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA