Về chi phí và hợp đồng thuê văn phòng ạ??? help me..

• Thread starter xaugailaidaugau
  • Ngày gửi
X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN
Em chào anh chị.
Tình hình là em muốn hỏi anh chị thế này ạ?

Công ty em thuê vp làm việc và làm trụ sở cty trong DKKD, thang 10 này bên em hết hợp đồng. Bên em ko lấy hóa đơn tiền thuê vp này nên có thể sẽ ko phải làm thanh lý hợp đồng đúng ko ah?

Bên em chuẩn bị chuyển vp làm việc qua địa chỉ khác, khác quận

Ý sếp em là muốn giữ trụ sở này, ko thay đổi dkkd. vì làm lâu ở chi cục thuế này rồi, thấy cũng dễ chịu nên sếp em ko muốn thay đổi chi cục thuế quản lý, ý sếp em la thành lập vpdd ở địa chỉ làm việc mới.
Vậy anh chị cho em hỏi, với hợp đồng thuê vp làm trụ sở kia có cần làm gia hạn hay biên nhân j ko ạ? Và địa chỉ trụ sở này sau này ben thuế có nhòm đến ko ah?
Vì thực tế thì bên em ko lv và ko có hợp đồng thuê j nữa ở trụ sở này..??? :wall::065: như vậy có sao ko?

VPDD ko có chức năng kd, nhưng sếp em muốn làm quyết định ủy quyền cho VPDD, trụ sở cty vẫn giữ.

anh chị có kinh nghiệm, tư vấn giúp em với ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyendiu1987

Trung cấp
1/6/11
60
0
6
37
hà nội
Ðề: Về chi phí và hợp đồng thuê văn phòng ạ??? help me..

Công ty mình cũng như công ty bạn. Thuê văn phòng làm trụ sở chính.Nhưng bên mình có lấy hóa đơn . Mọi thủ tục thuê nhà với bên thuế là do công ty mình làm hết. Nên khi chuyển văn phòng sang chỗ khác, sếp mình vẫn muốn lấy địa chỉ này làm trụ sở trên giấy phép kinh doanh nên mình vẫn lên thuế nộp thuế nộp thuế cho chủ nhà bình thường và mua hóa đơn đều đặn ( Coi như là vẫn hoạt động ở đấy ). còn ở trụ sở mới coi như là hoạt động chui . Nếu Công ty bạn muốn khai báo trụ sở mới thì phải làm thủ tục mở thêm văn phòng giao dịch ( Phải đóng thuế môn bài cho trụ sở mới này đấy ).

Với bên cho thuê nhà cũ thì mình có làm hợp đồng thanh lý nhà nhưng làm thành mấy bản có chữ ký . Để sau này làm thủ tục thay đổi trụ sở kinh doanh cũ sang địa chỉ mới thì phải có hợp đồng thanh lý nhà chứ ( hii lúc đó chỉ cần sửa ngày cho hợp lý là được).

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Hjzz, sếp mình quyết định làm trụ sở chỗ mới rồi, ko dính dáng đến vp cũ nữa, cho đỡ mệt đầu :d

Z

zoro

Cao cấp
1/8/06
255
2
0
webketoan

Nếu cần thì làm thủ tục mở thêm chi nhánh thì được phép KD bình thường.

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Mở thêm chi nhánh ạ? E ko rõ lắm chi nhánh thì với trụ sở cty ntn
Nếu là mở thêm chi nhánh thì hạch toán, kk thuế riêng rẽ đúng ko ạ?
Vậy nếu như với trụ sở thì ntn ạ? vẫn kk bt ạ? trong khi bên e ko có bộ phận lv hay phát sinh j ở đó nữa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA