Thuế suất GTGT đầu ra khi bán hàng vào khu chế xuất

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



kết quả từ 1 tới 5 trên 5
6,334 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của huongkt170589
    Tham gia ngày
    Sep 2010
    Địa chỉ
    Hưng Yên
    Tuổi
    24
    Bài gửi
    1
    Post Thanks / Like
    huongkt170589 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Thuế suất GTGT đầu ra khi bán hàng vào khu chế xuất

    công ty mình có viết vài hóa đơn VAT cho 2 công ty thuộc khu chế xuất 100% vốn nước ngoài với thuế suất là 0% (họ cũng yêu cầu phải viết thuế suất 0%) (bên mình có xin được đăng ký dinh doanh của 2 công ty đó). mặt hàng bên mình viết hóa đơn là linh kiện điện tử và dịch vụ sửa chữa thiết bị. Trước đấy bên mình có hỏi ý kiến của 1 anh làm về thuế thì anh ấy bảo là viết được. Nhưng hôm nay có anh bên chi cục thuế quản lý công ty mình gọi điện và nói là không được vì bảo rằng mặt hàng bên mình là mặt hàng thuộc diện chịu thuế VAT 10% và yêu cầu kê khai bổ sung cho dù mình đã nói là bên mình viết hóa đơn cho công ty thuộc khu chế xuất 100% vốn nước ngoài. Cho mình hỏi thế nào mới đúng đây? Mình mới đi làm nên không có nhiều kinh nghiệm mà các hóa đơn này là do chị kế toán cũ của công ty viết.Bây giờ nếu mình kê khai lại thuế 10% thì chẳng lẽ mình phải chịu 2 làn thuế VAT đầu ra và đầu vào sao?? Mình phải làm thế nào mới đúng ?? mong mọi người tư vấn giúp mình. Thanks mọi người nhiều nhiều!

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

    thay đổi nội dung bởi: VTM, ngày 24-08-2012 lúc 16:41 Lý do: Không nên đặt tiêu đề có cụm từ "Mọi người giúp mình với..."

  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Bài gửi
    5,552
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-08-2012, 16:35 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huongkt170589 Xem bài
    công ty mình có viết vài hóa đơn VAT cho 2 công ty thuộc khu chế xuất 100% vốn nước ngoài với thuế suất là 0% (họ cũng yêu cầu phải viết thuế suất 0%) (bên mình có xin được đăng ký dinh doanh của 2 công ty đó). mặt hàng bên mình viết hóa đơn là linh kiện điện tử và dịch vụ sửa chữa thiết bị. Trước đấy bên mình có hỏi ý kiến của 1 anh làm về thuế thì anh ấy bảo là viết được. Nhưng hôm nay có anh bên chi cục thuế quản lý công ty mình gọi điện và nói là không được vì bảo rằng mặt hàng bên mình là mặt hàng thuộc diện chịu thuế VAT 10% và yêu cầu kê khai bổ sung cho dù mình đã nói là bên mình viết hóa đơn cho công ty thuộc khu chế xuất 100% vốn nước ngoài. Cho mình hỏi thế nào mới đúng đây? Mình mới đi làm nên không có nhiều kinh nghiệm mà các hóa đơn này là do chị kế toán cũ của công ty viết.Bây giờ nếu mình kê khai lại thuế 10% thì chẳng lẽ mình phải chịu 2 làn thuế VAT đầu ra và đầu vào sao?? Mình phải làm thế nào mới đúng ?? mong mọi người tư vấn giúp mình. Thanks mọi người nhiều nhiều!
    Xem:
    Khoản 5, Điều 21, Nghị định số 29/2008/NĐ-CP ngày 14/3/2008 của Chính phủ quy định về khu công nghiệp, khu chế xuất và khu kinh tế, quy định: "Quan hệ trao đổi hàng hóa giữa các khu chế xuất, doanh nghiệp chế xuất với các khu vực khác trên lãnh thổ Việt Nam, trừ khu phi thuế quan, là quan hệ xuất, nhập khẩu".
    Hàng hóa bán vào khu chế xuất thuộc loại hình xuất khẩu tại chổ => thuế suất GTGT là 0%.
    Bạn xem chi tiết tại Khoản 1 Điều 9_Thông tư 06/2012. để biết thêm các điều kiện yêu cầu.
    Về quê cắm câu ...

  4. Thành viên Hình đại diện của search_vq
    Tham gia ngày
    May 2007
    Địa chỉ
    TPHCM
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    search_vq vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-09-2012, 16:34 #3
    còn trường hợp xuất hoá đơn đầu ra cho kh là tổ chức phi chính phủ ( ko có mã số thuê) >20TR. CÓ cần chuyển khoản không vậy?

    Tks cả nhà,
    Chuyên sửa chữa cung cấp máy phát điện giá tốt nhất VN

  5. Moderator Hình đại diện của xuantham
    Tham gia ngày
    Aug 2005
    Địa chỉ
    SG
    Tuổi
    48
    Bài gửi
    4,365
    Post Thanks / Like
    xuantham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-09-2012, 20:36 #4
    Bạn yêu cầu bên mua bổ sung giấy phép đầu tư trên đó có ghi tên là DNCX

  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thutrang3688
    Tham gia ngày
    Apr 2008
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Bài gửi
    52
    Post Thanks / Like
    thutrang3688 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-07-2013, 00:30 #5
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi VTM Xem bài
    Xem:


    Hàng hóa bán vào khu chế xuất thuộc loại hình xuất khẩu tại chổ => thuế suất GTGT là 0%.
    Bạn xem chi tiết tại Khoản 1 Điều 9_Thông tư 06/2012. để biết thêm các điều kiện yêu cầu.
    Bạn ơi, theo Khoản 3 - Điều 9 - Thông tư 06/2012/TT-BTC, thì có Các trường hợp không áp dụng mức thuế suất 0% gồm:
    - dịch vụ bưu chính, viễn thông chiều đi ra nước ngoài (bao gồm cả dịch vụ bưu chính viễn thông cung cấp cho tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan;
    -cung cấp thẻ cào điện thoại di động đã có mã số, mệnh giá đưa ra nước ngoài hoặc đưa vào khu phi thuế quan);
    -hàng hoá, dịch vụ cung cấp cho cá nhân không đăng ký kinh doanh trong khu phi thuế quan, trừ các trường hợp khác theo quy định của Thủ tướng Chính phủ;
    - Xăng, dầu bán cho xe ô tô của cơ sở kinh doanh trong khu phi thuế quan mua tại nội địa;
    - Xe ô tô bán cho tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan.
    - Các dịch vụ do cơ sở kinh doanh cung cấp cho tổ chức, cá nhân ở trong khu phi thuế quan bao gồm: cho thuê nhà, xưởng, hội trường, văn phòng, khách sạn, kho bãi; dịch vụ vận chuyển đưa đón người lao động; dịch vụ ăn uống (trừ dịch vụ cung cấp suất ăn công nghiệp, dịch vụ ăn uống trong khu phi thuế quan).
    Các trường hợp không áp dụng thuế suất 0% quy định tại khoản này áp dụng theo thuế suất tương ứng của hàng hoá, dịch vụ khi bán ra, cung ứng trong nước.
    ______________________
    ٩◔‿◔۶ Un Pang Ul ❀‿❀


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

bán hàng cho khu chế xuất có chịu thuế gtgt

thuế gtgt hàng hóa bán vào khu chế xuấtthue gia tri gia tang dau ra cua khu che xuatke khai thue dau ra xuat cho doanh nghiep trong khu che xuat 2014 thue suat khi ban hang cho cac doanh nghiep thuoc khu CHE XUAT.mau cach viet hoa don khu cong nghiep che xuatthuế suất áp dụng cho khu chế xuấtban hang vao khu che xuat chiu thuethuế suất thuế GTGT áp dụng cho dịch vụ tiêu dùng trong khu chế xuấtban vao khu che xuat co tinh thueGiá bán tại khu chế xuất thuế gtgt tính saocông ty chế xuất chịu VAT đầu vàoKhu chế xuất tính gtgtkế toán thuế bán hàng cho doanh nghiệp khu chế xuất thuế gtgtthue suat 0 cho khu che xuatthue gtgt ban hang vao khu che xuatthuế GTGT được trừ khi bán vào khu chế xuấtBAN HANG CHO CTY NM TRONG KCN CO BI THUE SUAT GTGT KHONGBan hang cho khu che xuat thue bao nhjeudoanh nghiep khu che xuat 100 von dau tu nuoc ngoai khong phai chieu thue Gtgtphương pháp tính thuế co hoa don khu che xuatthuế áp dụng cho Dn tại kcnthuế suất khi xuất hàng vào khu chế xuấtbanhangtrongkhuchexuatthue gtgt cho hang khu che xuat la bao nhieu