Mở 01 File Word Trong 01 Thư Mục Từ Access

• Thread starter ketoantructuyen
  • Ngày gửi
K

ketoantructuyen

Guest
9/7/05
8
0
0
43
Qui Nhon City
Chào các anh chị!
Mình làm kế toán nhưng rất thích viết chương trình. Hiện nay có rất nhiều văn bản mới ra và vb cũ. Mình chứa tất cả các VB đó vào 01 thư mục "VBLuat". Mình đã đánh "mã số vb" rồi.

Mình muốn dùng Access để mở bất kỳ VB nào trong thư mục khi chúng ta nhập thông số cho nó là " Mã số vb".

Mình không biết đoạn code để cho access hiểu được đối tượng cần mở là VB worrd có mã số định sẵn. Mình đã thử đủ cách nhưng không được.:wall:
Kiến thức lập trình của mình có giới hạn nên anh chị cố giúp em.
Mong nhận được câu trả lời sớm nhất.
Hậu tạ sau :friend:
Chúc anh chị cuối tuần vui vẻ
:cool2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phanxuanthuong

Guest
15/11/05
10
0
0
53
Viet Nam
Cái này thì rất giản đơn. Tui cũng đã thử làm rồi, kết quả rất cool. Không cần phải làm code kiết gì cả trong phần table bạn tạo trường có kiểu là Hyperlink la OK thui. Tui đính kèm ảnh đây.

Nếu cần chương trình này thì cho địa chỉ mail đi tui send cho. Nhưng nói trước là bạn tự cập nhận văn bản nhé, vì cái này làm mất thời gian lắm! Vả lại văn bản tui chỉ mới cập nhật được mới hai mươi mấy ngàn thui!

Sửa lần cuối:
K

ketoantructuyen

Guest
9/7/05
8
0
0
43
Qui Nhon City
Chào bạn nguyenxuanthuong!
Cách này thì mình biết nhưng mỗi lần mình di dời thư mục, hoặc chép qua máy khác thì phải đặt lại đường dẫn cho từng loại văn bản.
Mình muốn phải thật linh động để di dời thư mục. :wall:
Cảm ơn sự góp ý của bạn
Bạn cố gắn giúp mình thêm nhé

Chúc bạn vui.

P

phanxuanthuong

Guest
15/11/05
10
0
0
53
Viet Nam
Nếu không muốn thế thì bạn đặt 1 cái link động đi. Nhưng đây chỉ mới mà ý tưởng tui chưa thử nhưng tui nghĩ là sẽ ỗn đấy.
Cách thức như sau:
1. Table 1: Chứa link động, cái này khi bạn sửa thư mục hay đường dẩn gì gì đó sẽ được lưu trong đây.
2. Table 2: Chỉ chứa ten file word trong thư mục của bạn
3. 1 Cái query để kết hợp 2 table trên cụ thể Link=linkdong&ten file

Ý của bro thế nào? Quá tuyệt luôn là đằng khác!!!

Sửa lần cuối:
Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
ketoantructuyen nói:
mỗi lần mình di dời thư mục, hoặc chép qua máy khác thì phải đặt lại đường dẫn cho từng loại văn bản.
Mình muốn phải thật linh động để di dời thư mục.

Dear all,
-------
Nếu tạo một ứng dụng quản lý tập tin dạng đơn giản thì chúng ta có thể ứng dụng Hyperlinks.
Nếu ứng dụng ở mức độ chuyên nghiệp hơn bạn có thể phải xây dựng một thủ tục xử lý đường dẫn và tập tin.
Trong mọi trường hợp bạn phải nắm quyền kiểm soát và điều khiển chương trình để không phát sinh lỗi khi đường dẫn đã bị thay đổi. Việc thiết lập lại đường dẫn khi các thư mục và tập tên tập tin bị thay đổi là bắt buộc, nhưng theo tôi lên trao quyền cho người sử dụng làm điều này thông qua hộp thoại Open Dialog. Đoạn code dưới đây minh họa việc sử dụng ba "Filers" chuyên dụng: FileSearch, FoundFiles, FileDialog.
Lưu ý: Để sử dụng được các Object này, các bạn phải tham chiếu thư viện Micosoft Office xx.0 Object Library
Public Function DirFiles(Optional strPath As String, Optional strFileName As String = "*.*") As String
If strPath = "" Then strPath = CurrentProject.Path
Dim i As Long, fs As FileSearch
Set fs = Application.FileSearch
With fs
.LookIn = strPath
.FileName = strFileName
If .Execute(SortBy:=msoSortbyFileName, _
SortOrder:=msoSortOrderAscending) > 0 Then
Debug.Print "There were " & .FoundFiles.Count & _
" file(s) found in folder '" & strPath & "':"
For i = 1 To .FoundFiles.Count
strFileName = .FoundFiles(i)
strFileName = Right(strFileName, Len(strFileName) - InStrRev(strFileName, "\"))
DirFiles = DirFiles & strFileName & ","
Next i
DirFiles = Left(DirFiles, Len(DirFiles) - 1)
Else
Debug.Print "There were no files found."
End If
End With
End Function

'__________________________________________________

Public Function File_Select() As String
On Error Resume Next
Dim dlgOpen As FileDialog, strFileName As String
Set dlgOpen = Application.FileDialog(msoFileDialogOpen)
With dlgOpen
.AllowMultiSelect = True
.Show
End With
Dim i As Long
For i = 1 To dlgOpen.SelectedItems.Count
strFileName = dlgOpen.SelectedItems(i)
strFileName = Right(strFileName, Len(strFileName) - InStrRev(strFileName, "\"))
File_Select = File_Select & strFileName & ","
Next
File_Select = Left(File_Select, Len(File_Select) - 1)
Debug.Print File_Select
End Function

Sửa lần cuối:
K

ketoantructuyen

Guest
9/7/05
8
0
0
43
Qui Nhon City
Chào Anh Cường!
Mình đã thử phân của anh rồi. 02 Hàm này đã chạy tốt. Nhưng mình còn 02 vấn đề chưa thực hiện được:
01. Mã số VB mình nhập vào từ Combobox hàm DirFile không nhận được. Không hiểu kiểu dữ liệu có vấn đề gì không. Mình đã định dạng theo "text" hết rồi.
02. Sau khi tìm được File trong thư mục mình chỉ định rồi mình dùng phương thức (method) gì để mở file vừa tìm được.

Mong Anh Cường giúp đỡ.
Thank You!

L

lautyty

Guest
19/9/06
9
0
0
46
AGNISTANG
mình cũng như bạn ketoan tructuyen, chưa biêt phương thức nào để lấy về form file theo chỉ định (đã áp dụng 2 phương thức trên).Bạn nào biết chỉ giúp với

win100

win100

TV đang tích cực
16/8/06
86
0
0
Gara moto
Bạn vào thư viện copy file "tổng hợp văn bản" chạy bằng Access về máy giải nén, trên đó bạn có thể thêm bớt các văn bản của mình vào đó. Tui thấy cái này rất hay.
Chúc bạn thành công!

L

luckytranquan

Guest
3/5/05
31
0
0
43
HCM
Bạn vào thư viện copy file "tổng hợp văn bản" chạy bằng Access về máy giải nén, trên đó bạn có thể thêm bớt các văn bản của mình vào đó. Tui thấy cái này rất hay.
Chúc bạn thành công!

Chào bạn!
Mình cũng rất quan tâm đến vấn dề này, mình đã open file bạn nói trên thu viện, đã chạy thu, thay hay. Bạn có thể cho mình Passworld để sua lai một tý cho phù hop voi nhu cau quan lý vb của mình.
Mong bạn giúp đo.
:dzo:

C

chienmak5

Guest
3/6/11
1
0
0
44
Ha Noi
Rất mong chương trình tiếp tục nâng cấp

Rất mong bạn cho mình đường link đc k, mình mới vào,

có thể chia sẻ cho mình đc k? Mình đang rất cần. Mình không tìm thấy trong thư viện file Tổng hợp văn bản bằng Access

Sửa lần cuối:
giapzack

giapzack

Guest
15/1/15
1
0
1
29
đào mộ lại. cho em xin với ạ. gaip94tn@gmail.com nhé. thanks nhiều
Cái này thì rất giản đơn. Tui cũng đã thử làm rồi, kết quả rất cool. Không cần phải làm code kiết gì cả trong phần table bạn tạo trường có kiểu là Hyperlink la OK thui. Tui đính kèm ảnh đây.

Nếu cần chương trình này thì cho địa chỉ mail đi tui send cho. Nhưng nói trước là bạn tự cập nhận văn bản nhé, vì cái này làm mất thời gian lắm! Vả lại văn bản tui chỉ mới cập nhật được mới hai mươi mấy ngàn thui!

P

phuong.ayunpa

Guest
10/1/16
1
0
1
36
Bạn vào thư viện copy file "tổng hợp văn bản" chạy bằng Access về máy giải nén,
nhưng bạn ơi, mình vaò thư viện mà có thấy gì đâu bạn, ngoài một số công văn giấy tờ..bạn nào có gửi giùm mình qua mail phuong.ayunpa@gmail.com với.,mình xin chân thành cảm ơn,,mình hy vọng webketoan.com là nơi giao lưu, là sân chơi bổ ích, và ngày một phát triển.

N

Nông Dân Cường

Sơ cấp
29/2/20
6
0
1
46
Anh Cường có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ! cảm ơn anh!

N

Nông Dân Cường

Sơ cấp
29/2/20
6
0
1
46
Anh cho mình hỏi: Mình sử dụng file word trộn thư, file nguồn là một query trong access, giờ muốn tạo một button trên form mở trực tiếp file word này ra thi làm thế nào, xin trợ giúp, chân thành cam on!

N

Nông Dân Cường

Sơ cấp
29/2/20
6
0
1
46
Anh Cường có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ! cảm ơn anh!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA