Hỏi kinh nghiệm khi ra trường

• Thread starter kiwi2129
  • Ngày gửi
K

kiwi2129

Guest
25/9/11
2
0
1
hà nội
Em đang là sinh viên ngành kế toán. Còn 1 năm nữa em ra trường rồi mà hiện tại em vẫn chưa biết khi ra trường một kế toán viên cần phải hiểu biết về những vấn đề gì, cũng như phải có những kĩ năng cơ bản nào. Anh chị nào đã đi làm chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với.
Em cảm ơn anh chị nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Ðề: Hỏi kinh nghiệm khi ra trường

Không nên quá lo lắng về công việc sau này đâu bạn ạ! Sinh viên thường tuổi ăn chơi và học.hihi. Cứ thỏa mái tinh thần
Bởi lẽ, nếu giờ chia sẻ kinh nghiệm công việc và tìm hiểu các kỹ năng trong công việc nhưng thực tế lại chưa ứng dụng thì sau này cũng mai một đi thôi. Đến khi ra trường xin việc và bắt đầu công việc thực tế, sẽ có nhiều cái phát sinh hơn. Lúc đó bạn có thể tư duy tự tìm hiểu hoặc tham khảo từ các nguồn khác để vận dụng. Mặt khác trước khi tốt nghiệp hoặc năm cuối thì các sinh viên được thực tập, tìm các công việc partime (kế toán công nợ, kế toán bán hàng, thủ quỹ) để học cách tiếp cận các công việc nữa mà

K

kiwi2129

Guest
25/9/11
2
0
1
hà nội

trường em lịch học linh tinh lắm ạ. Nên e ko có thời gian đi làm thêm. Mà năm nay kinh tế khó khăn thế này, đi đâu họ cũng đòi hỏi kinh nghiệm gắt gao hơn. Mà em cảm thấy hiện tại mình chưa chuẩn bị được gì để bon chen kiếm viêc làm cả. Em hoang mang lắm hic hic

blueflowerhp

blueflowerhp

Sơ cấp
13/2/12
19
0
0
HCM

Có lẽ em nên theo anh chị nào làm dịch vụ kế toán (làm miễn phí :D) là sẽ có nhiều kinh nghiệm thôi. Bây giờ không có kinh nghiệm đúng là khó thật.

Mà nếu em muốn làm cho công ty nước ngoài thì tiếng Anh cũng phải khá nữa.

K

kiwi2129

Guest
25/9/11
2
0
1
hà nội

Có anh chị nào có sổ sách hay tài liệu gì không cho em xin em tập tành làm dần với. Chứ bố mẹ đầu tư cho bao nhiêu để ăn học mà mai ko làm được gì thì híc híc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA