Mỗi tuần một chuyên đề

Không ghi được số âm trên bảng cân đối kế toán chỉ tiêu lợi nhuận chưa phân phối

• Thread starter Sallyngoc
  • Ngày gửi
S

Sallyngoc

Sơ cấp
9/12/10
16
0
1
36
Tphcm
Mấy bạn ơi cho mình hỏi sao phần mềm HTKK 3.2.0 không ghi được số âm vô chỉ tiêu lợi nhuận chưa phân phối trên BCĐKT vậy, các bạn giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Không ghi được số âm trên bảng cân đối kế toán chỉ tiêu lợi nhuận chưa phân phối

Mấy bạn ơi cho mình hỏi sao phần mềm HTKK 3.2.0 không ghi được số âm vô chỉ tiêu lợi nhuận chưa phân phối trên BCĐKT vậy, các bạn giúp mình với.
Chắc bị lỗi rồi mới vào kiểm tra nhập dấu (-) không được

N

nguyenmung

Sơ cấp
2/10/09
6
0
0
38
ha noi
Ðề: Không ghi được số âm trên bảng cân đối kế toán chỉ tiêu lợi nhuận chưa phân phối

Phần mềm đang lỗi rùi bạn ơi, mình đã hỏi đội tuyên truyền thuế chỗ mình, họ giờ mới xem lại.

S

Sallyngoc

Sơ cấp
9/12/10
16
0
1
36
Tphcm

Cám ơn các bạn nhé, hihi, lo gê đó.

L

Le Tien Dap

Sơ cấp
5/4/10
5
0
1
39
Ha Noi

Bạn ơi cho mình hỏi ko biết bao giờ thì xử lý lỗi ko gõ đc dấu âm? Mình làm xong rồi giờ muốn nộp sớm mà không biết làm thế nào?
Vào phần mềm 3.1.7 thì gõ được dấu âm nhưng không biết có nộp được không?

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Bạn ơi cho mình hỏi ko biết bao giờ thì xử lý lỗi ko gõ đc dấu âm? Mình làm xong rồi giờ muốn nộp sớm mà không biết làm thế nào?
Vào phần mềm 3.1.7 thì gõ được dấu âm nhưng không biết có nộp được không?
HTKK3.2.0 áp dụng tờ khai từ tháng 1/2014, nhưng bị lỗi chờ thôi bạn

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Phần mềm bị lỗi, chờ mấy bác TCT âm thầm khắc phục. Đâu nhất thiết phải gửi báo cáo ngay và luôn, chờ thêm 1 vài tuần nữa để PM ổn định hẳn rồi làm và nộp cũng còn sớm chán!

N

ngdutan

Guest
12/12/07
39
0
0
Bình Phước
HTKK 3.2.0 không cho nhập số âm trong BCTC

Mình lập BCTC trong HTKK 3.2.0, ở chỉ tiêu: Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối số liệu cty mình bị âm (bị lỗ) nhưng HTKK không cho nhập số âm, HTKK 3.1.7 trở về trước thì vẫn nhập được số âm. Có ai đã làm chưa ? Lỗi này khắc phục như thế nào hoặc phải nhập số lỗ vào đâu? Cty mình lỗ luỹ kế.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: HTKK 3.2.0 không cho nhập số âm trong BCTC

Mình lập BCTC trong HTKK 3.2.0, ở chỉ tiêu: Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối số liệu cty mình bị âm (bị lỗ) nhưng HTKK không cho nhập số âm, HTKK 3.1.7 trở về trước thì vẫn nhập được số âm. Có ai đã làm chưa ? Lỗi này khắc phục như thế nào hoặc phải nhập số lỗ vào đâu? Cty mình lỗ luỹ kế.
Cái này là lỗi của HTKK3.2.0 bạn hiền, mình cũng đang chờ tổng cục thuế cập nhật bản sửa lỗi đây.

C

Chicken1506

Sơ cấp
13/2/09
45
0
6
TP.HCM

Phù, nãy giờ mình cũng rối về cái vụ này đây, tưởng có thay đổi gì mới nữa mà mình không biết, thì ra là lỗi của phần mềm. Thanks mọi người nhé.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Đã có Bạn nào nhập hóa đơn GTGT tự in của Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam chưa? Hóa đơn này không thấy có Ký hiệu mẫu hóa đơn, để trống cột này thì HTKK 3.2.0 báo lỗi không cho ghi??? Làm sao đây các Bạn ơi??? Trước đây HTKK 3.1.7 không có cột Ký hiệu mẫu hóa đơn nên không có vấn đề gì cả.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Đã có Bạn nào nhập hóa đơn GTGT tự in của Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam chưa? Hóa đơn này không thấy có Ký hiệu mẫu hóa đơn, để trống cột này thì HTKK 3.2.0 báo lỗi không cho ghi??? Làm sao đây các Bạn ơi??? Trước đây HTKK 3.1.7 không có cột Ký hiệu mẫu hóa đơn nên không có vấn đề gì cả.
Bạn post cái mẫu hóa đơn lên xem sao

P

Pham Chieu Nhi

Guest
31/8/09
1
0
1
46
428 Lê Duẩn

Trên gdt.gov.vn sửa được rồi, mình nhập âm vào được rồi nhưng báo cáo theo QD48 thì chưa sửa vẫn k nhập âm đuc.

H

hoang diem ai

Sơ cấp
5/1/11
2
0
1
TP.HCM

Em cũng đang nhập BCTC 2013 theo QD48 nhưng không nhập số âm được, với lại trên bảng cân đối số phát sinh các tài khoản công nợ 131 không nhập được số bên có và ngược lại TK331 không nhập được số bên nợ. Có anh chị nào đã làm được hoặc đã có được file phần mềm 3.2.0 hoàn thiện cho xin với. Em cám ơn nhiều ạ.

G

giacathitruong

Sơ cấp
22/2/11
16
0
0
43
ha noi

Ui, mình cũng gặp vấn đề này, cũng chưa biết làm thế nào

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Không biết hôm nay đã sửa được chưa bà còn nhỉ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Những ai đã setup HTKK 3.2.0 thì remove & download bản mới nhất trên web của Tổng Cục Thuế về setup lại nhé. Bản cũ bị lỗi, các bác TCT sửa lỗi, đã upload lại. Mình down về, đã test một số lỗi thì thấy các bác đã sửa thật . Ví dụ : LN sau thuế trên bảng cân đối kế toán trong menu Báo Cáo Tài Chính, bản cũ ko gõ được số âm - giờ cài test thì đã gõ được số âm, tại bảng kê HHDV mua vào, đã có thể kê khai chứng từ nộp thuế GTGT NK C1-02NS.....vv....

P/s : Mặc dù trên gdt.gov.vn ghi upload bản 22/01/2014 nhưng thực tế các bác TCT đã ngấm ngầm fix lỗi rồi các bạn nhé! Vì vậy, các bạn vào gdt.gov.vn tải lại và cài lại

Tải bản 3.2.0 mới nhất tại link dưới :
http://gdt.gov.vn/wps/portal/!ut/p/...fSzCgv2NzZxcDTxDgyy9jAJcDA3cjPULsh0VAV2fkhU!/

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Những ai đã setup HTKK 3.2.0 thì remove & download bản mới nhất trên web của Tổng Cục Thuế về setup lại nhé. Bản cũ bị lỗi, các bác TCT sửa lỗi, đã upload lại. Mình down về, đã test một số lỗi thì thấy các bác đã sửa thật . Ví dụ : LN sau thuế trên bảng cân đối kế toán trong menu Báo Cáo Tài Chính, bản cũ ko gõ được số âm - giờ cài test thì đã gõ được số âm, tại bảng kê HHDV mua vào, đã có thể kê khai chứng từ nộp thuế GTGT NK C1-02NS.....vv....

Tải bản 3.2.0 mới nhất tại link dưới :
http://gdt.gov.vn/wps/portal/!ut/p/b1/04_Sj9CPykssy0xPLMnMz0vMAfGjzOINTCw9fSzCgv2NzZxcDTxDgyy9jAJcDA3cjPULsh0VAV2fkhU!/

Đúng là đã sửa rồi Chị ha.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Đúng là đã sửa rồi Chị ha.

Uh. Bản cũ lỗi tùm lum, mình đã test rồi.

T

tnganshanh

Trung cấp
13/6/13
97
4
18
32
hung yên

E vào đường linh chị bichvan tai xuog không tải được ạ
báo lỗi đang sửa chưa quay lại sau ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA