Kê khai thuế GTGT đầu ra bị thiếu

• Thread starter ngakt19
  • Ngày gửi
N

ngakt19

Cao cấp
10/8/10
272
1
0
botay.com
Bạn nào cho mình hỏi là mình kê khai thuê gtgt đầu ra của tháng 7 bị thiếu thì sang tháng 8 mình kê khai bổ sung hay kê khai chung vào trong tháng 8 luôn và có bị thuế phạt không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Kê khai thuế GTGT đầu ra bị thiếu

Bạn nào cho mình hỏi là mình kê khai thuê gtgt đầu ra của tháng 7 bị thiếu thì sang tháng 8 mình kê khai bổ sung hay kê khai chung vào trong tháng 8 luôn và có bị thuế phạt không?
Khai thiếu thì bạn khai điều chỉnh bổ sung tháng 07 chứ không khai chung vào tháng 8 được. Phạt hay không phạt là căn cứ vào tờ khai tháng 07 sau khi điều chỉnh thì làm giảm thuế GTGT được khấu trừ hay tăng thuế GTGT phải nộp...? thì mới biết được

P

phutison

Guest
7/6/11
2
0
1
tphcm

kê khai thuê gtgt đầu ra của tháng 7 bị thiếu thì sang tháng 8 mình kê khai bổ sung,không nên ke khai chung vào tháng 8 được.

N

nguyenchuyennb

Sơ cấp
8/8/11
22
0
0
35
Ninh Bình

Bây giờ chính sách thuế mở rộng, bạn làm tờ khai bổ sung lần đầu trên tờ khai thuế, và đi nộp tờ đó là đc. ko bị phạt gì đâu, mình cũng mắc mấy lần và nộp lại mà

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội

bạn làm tờ khai bổ sung cho tháng 7. Nếu kê khai bổ sung làm tăng số thuế phải nộp thì ở phần KHBS phần mềm sẽ tự động tính số tiền phạt chậm nộp, bạn theo số đó để nộp.

K

kimsuonga

Sơ cấp
27/8/12
16
0
0
38
Quảng Ngãi

kê khai bổ sung bạn nhé. Nếu thang 7 có phát sinh số thuế phải nộp bạn phải nộp số thuế đó+ tiền phạt số ngày nộp chậm nữa đấy

gaA23

gaA23

Sơ cấp
25/6/12
14
0
0
34
Hà Nội

bạn KKBS lần 1 của tháng 7 cho hóa đơn thiếu đó, rồi đến tháng 8 làm điều chỉnh vào chỉ tiêu 37 số thuế của hóa đơn tháng 7 đó là đc.

T

thuyenlan

Sơ cấp
25/6/13
7
0
0
vinh phúc

Cả nhà ơi. cho em hỏi tý không ah. tháng 5 em kê thiếu hoá đơn 1 hoá đơn đầu ra. Giờ là tháng 8 rùi ah. vậy em có kê khai bổ sung được không. Do tháng 5, 6, tiền thuế DN em đều được khấu trừ sang tháng sau. Em có phải Kê khai bổ sung các tháng 6không hay chỉ tháng 5 thui ah. Hiện tại thì tháng 7 em chưa khai vì còn phải đợi phiên bản mới PMHTKKT để kê khai theo quý. Mong anh chị dúp đỡ

M

maracc

Sơ cấp
12/8/13
25
1
0
HCM

Cả nhà ơi. cho em hỏi tý không ah. tháng 5 em kê thiếu hoá đơn 1 hoá đơn đầu ra. Giờ là tháng 8 rùi ah. vậy em có kê khai bổ sung được không. Do tháng 5, 6, tiền thuế DN em đều được khấu trừ sang tháng sau. Em có phải Kê khai bổ sung các tháng 6không hay chỉ tháng 5 thui ah. Hiện tại thì tháng 7 em chưa khai vì còn phải đợi phiên bản mới PMHTKKT để kê khai theo quý. Mong anh chị dúp đỡ

Sai tháng nào bạn chỉ làm tờ khai bổ sung của tháng đó. Khi phát hiện sai thì điều chỉnh miễn là trước khi cơ quan thuế có quyết định kiểm tra là được.
Nếu tờ khai bổ sung làm tăng/giảm số thuế phải nộp thì ở tờ khai quý 3/2013 mục IV Điều chỉnh tăng, giảm thuế GTGT của các kỳ trước, bạn ghi số chênh lệch vào đây.

V

Vân Nguyễn

Guest

Nếu tháng 5 bạn kê khai thiếu thì bạn kê khai bổ sung tờ khai tháng 5, tháng 6 cần điều chỉnh thì làm tờ khai bổ sung tháng 6, phần KHBS sẽ tự động tính số phạt (nếu có)

T

thaokute88

Guest
16/1/15
1
0
1
25
cả nhà cho em hỏi,em kê khai thuế trực tuyến của tháng 11 .giờ báo cáo tháng 12 em phát hiện mình còn một hóa đơn đầu ra chưa khai,thuế xuất la o% giờ mình khai bổ sung được không và khai như thế nào ai biết giúp đở em với.