Sổ quỹ âm, làm hợp đồng vay cá nhân không tính lãi

• Thread starter tranthiman
  • Ngày gửi
T

tranthiman

Trung cấp
14/5/09
63
0
6
39
hoa hai
Chào mọi người, giải quyết giúp mình vấn đề này với, mình đã tham khảo trên diễn đàn nhưng chưa tìm ra cách giải quyết,
Hiện tại Sổ quỹ cty mình bị âm ( trên chứng từ thôi nhé), mình định làm một hợp đồng vay cá nhân, cty mình là cty TNHH MTV, vậy nên vay của giám đốc hay vay cá nhân bên ngoài khoảng 200 tr sau này mình sẽ tăng vốn điều lệ và hợp đồng vay đó không tính lãi suất được không. Nếu bạn nào có mẫu hợp đồng vay thì mail cho mình với: mantran1108@gmail.com. Thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
TTKH2011

TTKH2011

Trung cấp
24/8/11
54
0
0
Binh Duong
Ðề: Sổ quỹ âm, làm hợp đồng vay cá nhân không tính lãi

Chào mọi người, giải quyết giúp mình vấn đề này với, mình đã tham khảo trên diễn đàn nhưng chưa tìm ra cách giải quyết,
Hiện tại Sổ quỹ cty mình bị âm ( trên chứng từ thôi nhé), mình định làm một hợp đồng vay cá nhân, cty mình là cty TNHH MTV, vậy nên vay của giám đốc hay vay cá nhân bên ngoài khoảng 200 tr sau này mình sẽ tăng vốn điều lệ và hợp đồng vay đó không tính lãi suất được không. Nếu bạn nào có mẫu hợp đồng vay thì mail cho mình với: mantran1108@gmail.com. Thank
Bạn làm giấy vay (mượn) theo mẫu để làm chứng từ kèm theo phiếu thu tiền nha.

Đính kèm

• Xac nhan cho muon.doc
    28 KB · Lượt xem: 1,158
cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định

Làm hợp đồng hẳn hoi đi.
Dù là vay cá nhân hay vay của tổ chức, thì vẫn phải có đầy đủ các điều khoản, phương thức chuyển giao.....
Làm càng chi tiết, công ty càng có lợi thui.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

Làm hợp đồng hẳn hoi đi.
Dù là vay cá nhân hay vay của tổ chức, thì vẫn phải có đầy đủ các điều khoản, phương thức chuyển giao.....
Làm càng chi tiết, công ty càng có lợi thui.

Vậy mình muốn làm hợp đồng vay tiền của giám đốc thì mình phải làm thế nào? Bạn cuncon88nd có mẫu hợp đồng vay tiền của giám đốc ko gửi cho mình xin đc ko?Vì mình cũng đã vay tiền của cá nhân bên ngoài rùi,hiện tại mình muốn làm hợp đồng vay của xếp nhưng ko biết viết thế nào cho hợp lý.Bạn có thể chỉ giúp mình đc ko?

cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định

Vậy mình muốn làm hợp đồng vay tiền của giám đốc thì mình phải làm thế nào? Bạn cuncon88nd có mẫu hợp đồng vay tiền của giám đốc ko gửi cho mình xin đc ko?Vì mình cũng đã vay tiền của cá nhân bên ngoài rùi,hiện tại mình muốn làm hợp đồng vay của xếp nhưng ko biết viết thế nào cho hợp lý.Bạn có thể chỉ giúp mình đc ko?
Vay tiền của cá nhân khác hay vay tiền của giám đốc thì có khác j nhau đâu. Chỉ khác về chức vụ của mỗi người thui mà. Giám đốc cũng là 1 thành viên trong công ty bạn, nếu có khác thì khác nhau ở cái chữ kí và con dấu.
Bên mình mẫu hợp đồng vay này là tự soạn thảo hết. Không có copy mẫu từ ai cả.
Chỉ tiếc là bên mình toàn vay của tổ chức nước ngoài, vay thực sự, có chuyển khoản hẳn hoi nên cái vụ vay giả tạo này thì bạn tự xử nhé.
Hay có tham khảo cái mẫu vay của cty mình thì mình gửi qua mail cho xem thui.

• Like
Reactions: havuha
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Bạn thử tập tìm kiếm trên diễn đàn xem sao,
Chẳng hạn topic này cũng có mẫu để bạn tham khảo.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

Vay tiền của cá nhân khác hay vay tiền của giám đốc thì có khác j nhau đâu. Chỉ khác về chức vụ của mỗi người thui mà. Giám đốc cũng là 1 thành viên trong công ty bạn, nếu có khác thì khác nhau ở cái chữ kí và con dấu.
Bên mình mẫu hợp đồng vay này là tự soạn thảo hết. Không có copy mẫu từ ai cả.
Chỉ tiếc là bên mình toàn vay của tổ chức nước ngoài, vay thực sự, có chuyển khoản hẳn hoi nên cái vụ vay giả tạo này thì bạn tự xử nhé.
Hay có tham khảo cái mẫu vay của cty mình thì mình gửi qua mail cho xem thui.
thế thì bạn gửi qua mail cho mình nha mail của mình là hatran300909@gmail.com.Cảm ơn bạn nhiều nha.

T

tranthiman

Trung cấp
14/5/09
63
0
6
39
hoa hai

bạn cuncon88nd gửi qua mail cho mình tham khảo với. thank

cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định

Bạn phongthanhtp đã trích cả link về vấn đề này rùi mà. Có hẳn 1 cái topic cho mọi người ý kiến đó.
Mình tưởng các bạn k cần nữa nên k send.

T

trungkien8668

Trung cấp
31/8/10
106
0
0
44
viet nam

thực chất thì nó chỉ là hình thức chứ không quan trọng lắm, nếu là vay thật thì phải có hợp đồng ghi rõ lãi suât nhưng khi hạch toán lãi suất tính vào chi phí hợp lý và được cơ quan thuế công nhận mình nhớ không nhầm là 1,12 x lãi suất ngân hàng tại thời điểm còn vay để hợp thức hoá sổ sách thì chỉ cần giấy biên nhận và phiếu thu tiền là ok, cơ quan thuế cũng không soi cái này đâu trừ trường hợp có lãi nếu có lãi thì hạch toán như trên bạn nhé. có gì thì alo cho mình, mình nghĩ có thể giúp bạn được nhiều hơn bạn nghĩ số đt của tớ là 01283191999, giúp được mọi người là người là niềm vui của tôi

4

4600405319

Guest
13/8/14
2
0
0
Thai Nguyen

Mọi người ơi ! giúp mình mới nhé. công ty mình vay tiền mặt đưa vào SX kinh doanh tầm 9tỷ , tớ vay ngắn hạn từ đầu năm 2013, nhưng năm nay tình hình tài chính cũng ko trả được, mà cũng ko có tiền để đảo nợ, công ty mình vay của cá nhân không tính lãi , nếu đảo nợ thì 2014 lại ko cho vay bằng tiền mặt nữa . làm thế nào bây h các bạn ơi . cứ để treo trên 311 mãi à, chuyển sang vay dài hạn dc ko, mà bảo xếp bổ sung nguồn vốn kinh doanh thì xếp ko nghe . cứu tớ với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA