Chi phí thuê phân xưởng

• Thread starter nangammuadong1289
  • Ngày gửi
N

nangammuadong1289

Guest
24/9/12
19
1
3
36
Hải Dương
Xin các bậc tiền bối giúp em với ạh. Chả là thế này: Em đang làm sổ sách báo cáo cho tháng 8, trong tháng 8 công ty có nhận được hóa đơn VAT đầu vào gần 400triệu tiền chi phí thuê nhà xưởng của tháng 1 đến tháng 6, nhưng mà chi phí đó tháng trước kế toán cũ bên e ko hề đụng chạm gì đến, Giờ em có được quyền phân bổ hay làm cách gì để khoản chi phí sản suất chung tháng 8 này giảm xuống ko ạh? CHứ để thế ko ổn, giá thành sẽ độn lên mất
Xin chỉ giáo giúp e với ạh

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Chi phí thuê phân xưởng

Xin các bậc tiền bối giúp em với ạh. Chả là thế này: Em đang làm sổ sách báo cáo cho tháng 8, trong tháng 8 công ty có nhận được hóa đơn VAT đầu vào gần 400triệu tiền chi phí thuê nhà xưởng của tháng 1 đến tháng 6, nhưng mà chi phí đó tháng trước kế toán cũ bên e ko hề đụng chạm gì đến, Giờ em có được quyền phân bổ hay làm cách gì để khoản chi phí sản suất chung tháng 8 này giảm xuống ko ạh? CHứ để thế ko ổn, giá thành sẽ độn lên mất
Xin chỉ giáo giúp e với ạh

Bạn đang HT theo QĐ 15 hay 48? đang làm ở lĩnh vực nào ? Lập B/C theo tháng, quý hay năm? không biết thì trã lời thế nào được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA