Thuế nhà thầu

• Thread starter quynh chi
  • Ngày gửi
Q

quynh chi

Guest
Chào các Anh Chi,
Em kg phai la ke toan nhung gap truong hop phai tra loi gap cho sếp cau hỏi này nen nho Anh chi hỗ trợ giúp. Công ty em là nhà thầu lắp đặt bồn dầu (cung cấp bồn dầu và lắp đặt cho công trình lọc dầu), vậy em phải đóng thuế nào khi thực hiện HĐ này, mức thuế bao nhiêu, tính thế nào?
E khg biết gửi chỗ này có đúng mục kg vì mới vào web này, mong Anh Chi nào biết giúp dùm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

yellow card

Trung cấp
15/6/06
79
0
0
hanoi
Thuế nhà thầu là một vấn đề phức tạp, thuế này chỉ áp dụng đối với các tổ chức nước ngoài không có tư cách pháp nhân tại VN và cá nhân người nước ngoài kinh doanh hoặc có thu nhập phát sinh tại VN, để hiểu rõ về đối tượng áp dụng, căn cứ tính thuế và thuế suất em có thể tham khảo thông tư05/2005/TT-BTC quy định về thuế nhà thầu nhé.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Em phải nói thêm xem công ty em có tư cách pháp nhân ở Việt Nam hay không, có hệ thống sổ sách kế toán hay không hay chỉ là công ty nước ngoài cung cấp thiết bị cho dự án.

Q

quynh chi

Guest
Chao Anh!
Cong ty em la nha thau nuoc ngoai vua thang HD thau phu thoi. Bay gio moi bat dau cac thu tuc. Mong anh tu van giup!

Q

quynh chi

Guest
Cho em hỏi thêm 01 chút nữa. vậy trong truong hop nay chi đóng thuế TNDN, thuế GTGT hay đóng cả thuế nhập khẩu máy móc thiết bị nữa (Vì Cong ty lắp đặt và cung cấp thiết bị).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA