Âm thuế GTGT 3 tháng liên tiếp nhưng không muốn làm thủ tục hoàn thuế mà khấu trừ hết vào tháng thứ

• Thread starter TRUNG TIN
  • Ngày gửi
TRUNG TIN

TRUNG TIN

Trung cấp
16/9/08
71
1
8
Ho Chi Minh city
Cty mình có âm thuế GTGT 3 tháng liên tiếp nhưng không muốn hoàn thuế GTGT mà muốn khấu trừ hết cho tháng thứ 4 tiếp theo có được không? nếu không thì mình cần làm gì để hoàn thuế GTGT? Mong các anh (chị) chia sẽ cho mình rõ hơn về vấn đề này!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Ðề: Âm thuế GTGT 3 tháng liên tiếp nhưng không muốn làm thủ tục hoàn thuế mà khấu trừ hết vào tháng thứ 4 tiếp theo!

Nếu không muốn hoàn bạn cứ để khấu trừ cho các tháng tiếp theo.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Ðề: Âm thuế GTGT 3 tháng liên tiếp nhưng không muốn làm thủ tục hoàn thuế mà khấu trừ hết vào tháng thứ 4 tiếp theo!

Bạn có thể để tiếp tục khấu trừ tiếp tục bạn ạ.
Còn điều kiện hoàn thuế bạn tham khảo bài viết của Cẩm Hà #2 trong topic này http://www.webketoan.vn/forum/threads/187389-Dieu-kien-de-duoc-hoan-thue-GTGT

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Điều kiện 3 tháng âm thuế là của việc hoàn thuế..còn bạn không hoàn thuế thì cứ khấu trừ tiếp tục...
Thân

TRUNG TIN

TRUNG TIN

Trung cấp
16/9/08
71
1
8
Ho Chi Minh city

Cảm ơn bạn Cẩm Hà nhiều nhé! bài tham khảo của bạn rất hay!

Điều kiện 3 tháng âm thuế là của việc hoàn thuế..còn bạn không hoàn thuế thì cứ khấu trừ tiếp tục...
Thân
Cảm ơn bạn giúp mình hiểu rõ vấn đề này!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA