Giám đốc có cần hợp đồng lao động khi DK BHXH?

• Thread starter chidiemnoi
  • Ngày gửi
C

chidiemnoi

Sơ cấp
a/c ơi..help me
tình hình là e đi đăng kí BHXH cho công ty, cty e siêu nhỏ.... 1 GĐ và 2nhân viên. Giám đốc cũng là đại diện pháp luật luôn ak
Giúp e nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
TTKH2011

TTKH2011

Trung cấp
24/8/11
54
0
0
Binh Duong
Ðề: Giám đốc có cần hợp đồng lao động khi DK BHXH?

a/c ơi..help me
tình hình là e đi đăng kí BHXH cho công ty, cty e siêu nhỏ.... 1 GĐ và 2nhân viên. Giám đốc cũng là đại diện pháp luật luôn ak
Giúp e nha

Hổng lẽ giám đốc ký hợp đồng thuê luôn giám đốc. Bạn chỉ cần làm HĐLĐ cho 2 nhân viên thôi.

U

uyenhuan

Guest
10/12/07
5
0
0
37
tuyen quang
Sửa lần cuối:
D

ducchinh205

Sơ cấp

Hổng lẽ giám đốc ký hợp đồng thuê luôn giám đốc. Bạn chỉ cần làm HĐLĐ cho 2 nhân viên thôi.
bạn nói sai rồi, GĐ vẫn kí HĐ với GĐ dc vậy, nhưng sẽ là 1 bên có dấu cty và 1 bên ko có dấu, vẫn phải làm hđ để tham gia đóng BHXH bthuong ban nhe

cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định

Bác này chém lung tung quá. Dù là giám đốc hay chủ tịch j đi chăng nữa, họ cũng là người lao động của doanh nghiệp. Vì vậy, muốn tham gia bảo hiểm xã hội phải thỏa mãn đầy đủ giấy tờ, yêu cầu của bên Bảo Hiểm.
Vì thế vẫn phải làm HĐ lao động bình thường.

H

hatran86

Sơ cấp
22/8/12
7
0
0
Hoang mai - ha noi

Bạn không phải làm hợp đồng làm gì cho mệt lên thẳng BHXH (quận or huyện) mà làm thủ tục, giám đốc không cần hợp đồng

cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định

Bạn không phải làm hợp đồng làm gì cho mệt lên thẳng BHXH (quận or huyện) mà làm thủ tục, giám đốc không cần hợp đồng

BHXH bên bác này dễ tính nhỉ?

P

phuongsamo

Guest
30/10/07
10
0
1
41
TP HCM

Hi bạn!
Hiện nay đăng ký BHXH & BHYT không cần làm HĐLĐ cho bất cứ ai đâu (từ giám đốc đến nhân viên). Mình mới đăng ký đây, không cần đâu nhe bạn!
Chúc vui!

H

hungthinhphatco

Sơ cấp
5/9/08
4
0
1
34
hcm

Hi bạn!
Hiện nay đăng ký BHXH & BHYT không cần làm HĐLĐ cho bất cứ ai đâu (từ giám đốc đến nhân viên). Mình mới đăng ký đây, không cần đâu nhe bạn!
Chúc vui!

Bạn cho hỏi bạn đăng ký BHY BHXH ở Quận nào mà ko cần HĐLĐ vậy?

trangcat87

trangcat87

Sơ cấp
12/3/12
6
0
1
Cần Thơ

Cho em hỏi
tình hình là e đã đăng kí BHXH cho 1 GĐ và 2nhân viên. Giám đốc kiêm chủ tịch hội đồng qtrị, cty em là cty tnhh 2 thành viên, nhưng bây giờ giám đốc muốn ngưng đóng bhxh( Cả GĐ và 2 nhân viên nghỉ việc, bây giờ thì chỉ còn 1 mình GĐ làm việc). 2 nviên thì em bit làm, còn thủ tục ngưng đóng bh của GĐ thì em không bit làm sao
Khi dăng ký bh cho GĐ em có làm 1 quyết địnhcủa hội đồng thành viên về mức lương vì vậy khi không đóng nửa em đành potay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA