Ghi nhận tăng nguồn do biếu tặng

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



kết quả từ 1 tới 4 trên 4
1,973 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của cuongtma
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    ha noi
    Tuổi
    25
    Bài gửi
    69
    Post Thanks / Like
    cuongtma vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Ghi nhận tăng nguồn do biếu tặng

    Cả nhà ơi cho em hỏi có công văn hay quy định nào quy định về việc hạch toán tăng nguồn đối với tài sản cố định hình thành do biếu tặng không ạ?
    Trong quyết định 15/2006 e thấy không nói rõ ràng lắm

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Auditor of RSM Viet Nam Hình đại diện của thechung
    Tham gia ngày
    Mar 2011
    Địa chỉ
    Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội
    Bài gửi
    1,922
    Post Thanks / Like
    thechung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-10-2012, 16:31 #2
    Khi mình nhận hàng biếu tặng ghi

    Nợ 111,112,113,152,211.../Co 711

    Có liên quan gì đến nguồn đâu nhỉ
    Nhận báo cáo thuế, hoàn thiện sổ sách kế toán. Tư vấn tính giá thành, lập BCTC (Riêng+Hợp nhất). Liên hệ Thế Chung: 0936 188 798. Ym: thechung_vcu. Chi tiết: Xem tại đây

  4. miêu tẩy diện Hình đại diện của phongthanhtp
    Tham gia ngày
    Aug 2005
    Địa chỉ
    đất võ trời văn
    Bài gửi
    1,199
    Post Thanks / Like
    phongthanhtp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-10-2012, 09:59 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi cuongtma Xem bài
    Cả nhà ơi cho em hỏi có công văn hay quy định nào quy định về việc hạch toán tăng nguồn đối với tài sản cố định hình thành do biếu tặng không ạ?
    Trong quyết định 15/2006 e thấy không nói rõ ràng lắm
    Có phải chỗ này? .
    Điều 7. Thu nhập khác (TT123/2012/TT-BTC)
    ...
    15. Quà biếu, quà tặng bằng tiền, bằng hiện vật; thu nhập nhận được bằng tiền, bằng hiện vật từ khoản hỗ trợ tiếp thị, hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán, thưởng khuyến mại và các khoản hỗ trợ khác.

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của cuongtma
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    ha noi
    Tuổi
    25
    Bài gửi
    69
    Post Thanks / Like
    cuongtma vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-10-2012, 11:09 #4
    cả nhà tham khảo quyết định 15/2006 về hạch toán tk 411, đoạn 9. Khi nhận được quà biếu, tặng, tài trợ, ghi:

    Nợ các TK 111,112,...

    Nợ TK 211 - TSCĐ hữu hình

    Nợ TK 152 - Nguyên liệu, vật liệu

    Có TK 711 - Thu nhập khác.

    Sau khi thực hiện nghĩa vụ thuế với Nhà nước, nếu phần còn lại được phép ghi tăng nguồn vốn kinh doanh (4118), ghi:

    Nợ TK 421 - Lợi nhuận chưa phân phối

    Có TK 411 - Nguồn vốn kinh doanh (4118).


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

nvl duoc bieu tang

nhap kho vat lieu do bieu tang

hạch toán tài sản cho biếu tặng

nhap kho hang tai tro bieu tang

nhan cong cu do bieu tang

nhan bieu tang vien tro phi du an bang nguyen vat lieu

vat lieu duoc bieu tang ghi co tai khoan nao

hạch toán quà được biếu tặng

nhap kho hang duoc bieu tang

dinh khoan tscd duoc bieu tang

gia tri nguyen vat lieu bieu tang

định khoản nguyên vật liệu được biếu tặng

ghi tang nguon von khi nhan qua bieu tang

ke toan nhan hang bieu tang

khi nhap kho vat lieu duoc bieu tang ke toan ghi tang

vật liệu được biếu tặng

hướng dẫn hạch toán tăng tài sản và công cụ do biếu tặng

hướng dẫn hạch toán nhận công cụ do biếu tặng

dinh khoan cong ty nhan duoc bieu tang

qua duoc bieu tang ke toan hach toan the nao

qua nhan bieu tang bang hien vat hach toan the nao

tai san nhan do bieu tang

dinh khoan bieu tang

Tai san bieu tang dinh khoan the nao

dinh khoan NVL duoc bieu tang