Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý III

• Thread starter hhn
  • Ngày gửi
hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi: Em đang làm báo cáo quý nhưng đến báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn thì ở chỗ phần số sử dụng, xoá bỏ trong kỳ thì em có xoá bỏ mất 4 cái hoá đơn nhưng em dùng dấu chấm phẩy và thử các dấu khác mà cũng ko ghi được. Anh chị nào biết thì trả lời giúp em nhé. Thanks mọi người trước. Hiii

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoamoclanhongha

Sơ cấp
12/11/10
29
0
6
Bac ninh
Ðề: Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý III

Các anh chị cho em hỏi: Em đang làm báo cáo quý nhưng đến báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn thì ở chỗ phần số sử dụng, xoá bỏ trong kỳ thì em có xoá bỏ mất 4 cái hoá đơn nhưng em dùng dấu chấm phẩy và thử các dấu khác mà cũng ko ghi được. Anh chị nào biết thì trả lời giúp em nhé. Thanks mọi người trước. Hiii

Bạn dùng dấu chầm phẩy, mình dùng hỗ trợ kk 3.1.3 vẫn dùng dấu chấm phẩy mà

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Dùng dấu gạch (-) khí số xóa bỏ là liên tục (vd, xóa bỏ 202,203,204 và 205 thì ghi như vầy ... 202-205)
Dùng dấu chấm phẩy [ ; ] khi số hóa đơn xóa bỏ không liên tục (vd, xóa bỏ 202, 208, 211, 215 thì ghi ... 202;208;211;215) không có khoản trắng sau dấu [ ; ].
Thủ lại xem.

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Vâng. Em đã sửa được rồi.:015:

T

tetuong

Sơ cấp
6/8/11
16
0
0
Hải Phòng

Các bạn cho hỏi ti thôi. Cty mình có 2 nơi Kd xa nhau 20 km, đã trót dùng 2 quyển hóa đơn. Giờ ngành thuế bảo: sai rùi, chuẩn bị nộp phạt thôi. Xử lý làm sao vậy các pạn.

N

nguyenhoa1511

Sơ cấp
7/10/08
49
3
8
39
Chương Mỹ, Hà Nội

Các bạn cho hỏi ti thôi. Cty mình có 2 nơi Kd xa nhau 20 km, đã trót dùng 2 quyển hóa đơn. Giờ ngành thuế bảo: sai rùi, chuẩn bị nộp phạt thôi. Xử lý làm sao vậy các pạn.

Hai nơi xa nhau mà có khai báo và nộp thuế môn bài cả 2 nơi thì khi xuất hóa đơn vẫn có thể xuất riêng mà. mỗi chi nhánh 1 quyển. xuất theo thứ tự và báo cáo bình thường có sao đâu bạn? Bạn lên cơ quan thuế hỏi rõ lý do sai của bạn là gì? sau đó mình tìm hướng xử lý!

S

samhuong

Sơ cấp
16/10/12
2
0
0
nghe an

các anh chị cho em hỏi tí với. Trong BC tinh hinh sử dụng hoá đơn quý 1 của cong ty em thấy chị kế toán cũ ghi vào mục "mua/phát hành trong kỳ" tổng số 50 hoá đơn từ số 01 đến số 50. Sang quý 2 em thấy chị cho số hoá đơn trên váo mục "Tồn đầu kỳ", các mục khác không ghi gi cả. Vậy nếu trong quý 3 này Công ty em không phát hành và sử dụng hoá đơn nào thì em phải làm báo cáo như thế nào ạ? em mới di làm được hơn tháng nay thôi, nên không rõ lắm, mong cac anh chị giải đáp giúp ạ, em cảm ơn!

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

các anh chị cho em hỏi tí với. Trong BC tinh hinh sử dụng hoá đơn quý 1 của cong ty em thấy chị kế toán cũ ghi vào mục "mua/phát hành trong kỳ" tổng số 50 hoá đơn từ số 01 đến số 50. Sang quý 2 em thấy chị cho số hoá đơn trên váo mục "Tồn đầu kỳ", các mục khác không ghi gi cả. Vậy nếu trong quý 3 này Công ty em không phát hành và sử dụng hoá đơn nào thì em phải làm báo cáo như thế nào ạ? em mới di làm được hơn tháng nay thôi, nên không rõ lắm, mong cac anh chị giải đáp giúp ạ, em cảm ơn!
Bạn làm giống như quý 2 là ok.

H

hoamoclanhongha

Sơ cấp
12/11/10
29
0
6
Bac ninh

Chuyển số dư cuối kì của quý 2 sang tồn đầu kì quý 3 là ok

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Bạn tham khảo qui định này trong TT 153/2010:
Điều 14. Lập hoá đơn
1. Nguyên tắc lập hoá đơn
...
d) Hoá đơn được lập theo thứ tự liên tục từ số nhỏ đến số lớn.
Trường hợp tổ chức kinh doanh có nhiều đơn vị trực thuộc trực tiếp bán hàng hoặc nhiều cơ sở nhận ủy nhiệm cùng sử dụng hình thức hoá đơn đặt in có cùng ký hiệu theo phương thức phân chia cho từng cơ sở trong toàn hệ thống thì tổ chức kinh doanh phải có sổ theo dõi phân bổ số lượng hoá đơn cho từng đơn vị trực thuộc, từng cơ sở nhận ủy nhiệm. Các đơn vị trực thuộc, cơ sở nhận ủy nhiệm phải sử dụng hoá đơn theo thứ tự từ số nhỏ đến số lớn trong phạm vi số hoá đơn được phân chia.

C

chutieuthang

Guest
20/10/12
1
0
0
phuc yen

Bạn dung dấu " ;" cho các số cách nhau và dầu "-" cho các số liền kề.
Nhà mình ơi! Mình nộp báo cáo sử dụng hóa đơn quý III/2012 ngày 22/10/12 ( vì 20/10 là T7) .Nhg chi cục thuế Phúc yên lại lập biên bản phạt hành chính??? Huuuuuuuu như vậy mình có bị oan không nhỉ???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA