Hóa đơn nhận được sau ngày nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính của quý 3

• Thread starter yathuongnho10
  • Ngày gửi
Y

yathuongnho10

Sơ cấp
26/9/12
14
0
0
33
Huế
Công ty mình thuê dịch vụ làm sổ sách và khai báo thuế bên ngoài, cuối tháng mình đưa hóa đơn ,chứng từ để họ làm. Trong tháng 9, có 1 hóa đơn với số tiền 2 triệu, ngày 10/10 mình mới nhận được hóa đơn này, vậy cho mình hỏi: hóa đơn này để tháng 10 hạch toán được không? về khai thuế GTGT thì dễ rồi, còn thuế TNDN thì sao? có được là cp hợp lệ ko? (Vì ghi nhận dthu - chi phí tại thời điểm phát sinh trong sổ nhật ký chung)

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Hóa đơn nhận được sau ngày nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính của quý 3

Công ty mình thuê dịch vụ làm sổ sách và khai báo thuế bên ngoài, cuối tháng mình đưa hóa đơn ,chứng từ để họ làm. Trong tháng 9, có 1 hóa đơn với số tiền 2 triệu, ngày 10/10 mình mới nhận được hóa đơn này, vậy cho mình hỏi: hóa đơn này để tháng 10 hạch toán được không?

Được nhé bạn,
i, còn thuế TNDN thì sao? có được là cp hợp lệ ko? (Vì ghi nhận dthu - chi phí tại thời điểm phát sinh trong sổ nhật ký chung)
Tất nhiên là chi phí hợp lệ được.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Hóa đơn nhận được sau ngày nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính của quý 3

Công ty mình thuê dịch vụ làm sổ sách và khai báo thuế bên ngoài, cuối tháng mình đưa hóa đơn ,chứng từ để họ làm. Trong tháng 9, có 1 hóa đơn với số tiền 2 triệu, ngày 10/10 mình mới nhận được hóa đơn này, vậy cho mình hỏi: hóa đơn này để tháng 10 hạch toán được không? về khai thuế GTGT thì dễ rồi, còn thuế TNDN thì sao? có được là cp hợp lệ ko? (Vì ghi nhận dthu - chi phí tại thời điểm phát sinh trong sổ nhật ký chung)
Bạn chú ý trong HT có ngày chứng từ và ngày HT có thể khác nhau. Còn QĐ của thuế hiện nay thì vô tư ( 6 tháng sau ... ).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA