Không có doanh thu có kê khai thuế tài nguyên?

• Thread starter samhuong
  • Ngày gửi
S

samhuong

Sơ cấp
16/10/12
2
0
0
nghe an
các anh chị cho em hỏi: Công ty em trong tháng 09 không phát sinh doanh thu, vậy em co phải khai báo thuế tài nguyên không? nếu có thì các mục để trống hay là thế nào ạ? mong các anh chị giúp em với. em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Không có doanh thu có kê khai thuế tài nguyên?

các anh chị cho em hỏi: Công ty em trong tháng 09 không phát sinh doanh thu, vậy em co phải khai báo thuế tài nguyên không? nếu có thì các mục để trống hay là thế nào ạ? mong các anh chị giúp em với. em cảm ơn!
Thuế tài nguyên của bạn là thuế gì? nói chung chung sao mọi người biết hướng dẫn cho bạn được?

levanton

levanton

Cao cấp

Thuế tài nguyên không ảnh hưởng gì đến doanh thu. Mà liên quan, phụ thuộc vào sản lượng tài nguyên mà ngưòi nộp thuế (NNT) khai thác trong kỳ, thuế suất hoặc mức thuế trên mỗi đơn vị tài nguyên NNT khai thác.

S

samhuong

Sơ cấp
16/10/12
2
0
0
nghe an

Thuế tài nguyên của bạn là thuế gì? nói chung chung sao mọi người biết hướng dẫn cho bạn được?

Công ty mình chuyên về khai thác Quặng thiếc, mình mới làm nên còn gà mờ lắm, mong mọi người giúp đỡ.

Thuế tài nguyên không ảnh hưởng gì đến doanh thu. Mà liên quan, phụ thuộc vào sản lượng tài nguyên mà ngưòi nộp thuế (NNT) khai thác trong kỳ, thuế suất hoặc mức thuế trên mỗi đơn vị tài nguyên NNT khai thác.

Mình có đọc một số tài liệu cũng thấy nói như vậy, nhưng GĐ bên mình lại cứ bảo mình nộp tờ khai trắng, và không cho mình biết sản lượng đã khai thác được trong kỳ là bao nhiêu. Giờ mình không bít phải làm sao cho đúng nữa đây.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA