Hạch toán hóa đơn đăng tin quảng cáo Google như thế nào?

• Thread starter hoanghanhna
  • Ngày gửi
H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội
Các anh, chị cho em hỏi, cty em có phát sinh 1 hóa đơn đăng tin quảng cáo Google trị giá cả thuế 10% là 3.300.000đ. Em chưa biết hạch toán hóa đơn này thế nào có phải phân bổ gì ko ( vì trong phiếu thu tiền em thấy ghi quảng cáo google từ ngày 15/10 - 15/1).Mong các anh chị cho ý kiến giúp đỡ.Em cảm ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhang22

Sơ cấp
24/2/11
5
0
1
Bắc Giang
Ðề: Hạch toán hóa đơn đăng tin quảng cáo Google như thế nào?

Chào các Anh, chị Cty E làm về website, domain, hosting bên E cũng thuê quảng cáo trực tuyến google (dịch vụ này có VAT) là 13.000.000đ ( hóa đơn bên e ko ghi là từ ngày nào đến ngày nào cả mà chỉ ghi là Quảng cáo trực tuyến Google). E cũng chưa biết hóa đơn đầu vào này phải hạch toán như thế nào nên cho vào chi phí 6427 hay là vào tài khoản gì. Mong mọi người cho E và bạn hoanghanhna ý kiến nhé. Cảm ơn mọi người nhiều

selfacting

selfacting

cho đời chút ơn
30/1/08
127
2
18
Hải Châu - Đà Nẵng

Các bạn cứ hạch toán bình thường thôi! Nếu chi phí của nhiều kỳ thì phân bổ! Căn cứ vào mục đích của quảng cáo để hạch toán đúng khoản mục CP thôi! Theo mình cái này là chi phí quảng cáo, marketing thì cho vào 641. Hạch toán vào CP nào rồi cũng qua 911 hết, ko quan trọng lắm. Cái quan trọng là chứng từ đầy đủ, hợp lệ là được!

H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội

Các bạn cứ hạch toán bình thường thôi! Nếu chi phí của nhiều kỳ thì phân bổ! Căn cứ vào mục đích của quảng cáo để hạch toán đúng khoản mục CP thôi! Theo mình cái này là chi phí quảng cáo, marketing thì cho vào 641. Hạch toán vào CP nào rồi cũng qua 911 hết, ko quan trọng lắm. Cái quan trọng là chứng từ đầy đủ, hợp lệ là được!

Hóa đơn đó có hợp đồng 3 tháng.Vậy là khi em hạch toán hóa đơn đó em sẽ định khoản N 641/C 111 và ko phân bổ có đc ko ạ? t4 cty e cũng có 1 hóa đơn thiết kế website em cũng hạch toán N641/C111 và cũng ko phân bổ. Nếu phân bổ thì em sẽ hạch toán như thế nào ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA