Chuyển đổi hình thức KH TSCD

• Thread starter myThanh1003
  • Ngày gửi
M

myThanh1003

Trung cấp
17/10/09
55
0
0
43
Tan Binh
Mình đang không biết xử lý vấn đề này như thế nào nữa nhờ mọi người giúp
Cty mình cho thuê TBXD (giàn giáo, cofa thép...), cty có trích KH theo đường thẳng, vấn đề ở đây là trong năm 2012 SL TBXD không cho thuê được nên không có DT mà số TS kia vẫn phải trích KH hằng tháng (cty Lỗ nặng KH TSCD cho thuê 1 tháng 89tr, chưa kể các CP khác mà DT khoảng 50tr).
Thứ nhất : Mình không biết có thể làm Vb gửi CCT xin chuyển đổi lại hình thưc KH theo TT 203-2009 được không, mình phải làm như thế nào và nên chọn hình thức KH nào là tốt nhất.
Thứ hai : Cty HT theo QD 48 vậy có thể HT phần KH TSCD cho thuê vào 6427 không?
mình lập thêm
6427 : cho TS cho thuê;
6428 cho đồ dùng VP, xe ô tô
-> Như vậy có được không mong mọi người giúp.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

myThanh1003

Trung cấp
17/10/09
55
0
0
43
Tan Binh
Ðề: Chuyển đổi hình thức KH TSCD

sao khong co ai giup het vay

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Chuyển đổi hình thức KH TSCD

Mình đang không biết xử lý vấn đề này như thế nào nữa nhờ mọi người giúp
Cty mình cho thuê TBXD (giàn giáo, cofa thép...), cty có trích KH theo đường thẳng, vấn đề ở đây là trong năm 2012 SL TBXD không cho thuê được nên không có DT mà số TS kia vẫn phải trích KH hằng tháng (cty Lỗ nặng KH TSCD cho thuê 1 tháng 89tr, chưa kể các CP khác mà DT khoảng 50tr).
Thứ nhất : Mình không biết có thể làm Vb gửi CCT xin chuyển đổi lại hình thưc KH theo TT 203-2009 được không, mình phải làm như thế nào và nên chọn hình thức KH nào là tốt nhất.
Thứ hai : Cty HT theo QD 48 vậy có thể HT phần KH TSCD cho thuê vào 6427 không?
mình lập thêm
6427 : cho TS cho thuê;
6428 cho đồ dùng VP, xe ô tô
-> Như vậy có được không mong mọi người giúp.

Khấu hao của TS cho thuê cho vào giá vốn bạn à

Bạn có thể kéo dài thời gian đến max trong khung thì có thể giúp bạn giảm lỗ được

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA