Cách hạch toán trong công ty điện lạnh

• Thread starter thaochick
  • Ngày gửi
T

thaochick

Sơ cấp
11/3/11
24
1
0
35
Lương Sơn - Hoà Bình
Anh, chị thân mến,
Công ty em là công ty sửa chữa và lắp đặt điện lạnh, chủ yếu là các máy nén công nghiệp cho các khu công nghiệp.
Em lấy đầu vào là các nguyên vật liệu sau đó đầu ra em ghi là sửa chữa máy Chiller bao gồm nhân công và vật tư thay thế (phin lọc, ống đồng, ga...) như vậy thì nguyên vật liệu này cuối kỳ em kết chuyển sang TK 154, sau đó kết chuyển sang TK 632, lương của nhân viên trực tiếp sản xuất em cũng làm như thế anh, chị ạ.
Như vậy có đúng ko anh , chị. Em rất mong nhận được hồi âm của anh, chị. Em cảm ơn mọi người rất nhiều :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: cách hạch toán trong công ty điện lạnh

Anh, chị thân mến,
Công ty em là công ty sửa chữa và lắp đặt điện lạnh, chủ yếu là các máy nén công nghiệp cho các khu công nghiệp.
Em lấy đầu vào là các nguyên vật liệu sau đó đầu ra em ghi là sửa chữa máy Chiller bao gồm nhân công và vật tư thay thế (phin lọc, ống đồng, ga...) như vậy thì nguyên vật liệu này cuối kỳ em kết chuyển sang TK 154, sau đó kết chuyển sang TK 632, lương của nhân viên trực tiếp sản xuất em cũng làm như thế anh, chị ạ.
Như vậy có đúng ko anh , chị. Em rất mong nhận được hồi âm của anh, chị. Em cảm ơn mọi người rất nhiều :)

Mình không hiểu đầu ra ở đây là thế nào?

C

caa

Trung cấp
4/7/08
85
0
6
Tp.HCM

Chào bạn,

Đối với công cụ và vật liệu riêng của từng hợp đồng sửa chữa thì bạn kết chuyển vào 154, các công cụ và khấu hao các tài sản dùng chung thì phân bổ cho từng hợp đồng. đến khi hợp đồng hoàn thành thì bạn khi nhận doanh thu đồng thời kết chuyển giá vốn.

T

thaochick

Sơ cấp
11/3/11
24
1
0
35
Lương Sơn - Hoà Bình

tức là hoá đơn GTGT của hàng hoá dịch vụ bán ra em ghi là như vậy ý ạ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

tức là hoá đơn GTGT của hàng hoá dịch vụ bán ra em ghi là như vậy ý ạ

Bạn viết HĐ bán ra không cần chi tiết đầu vào như thế. Chỉ cần ghi nội dung: sữa chữa máy Chiller: đơn vị tính, số lượng, đơn giá, thành tiền ... thuế.. tổng số tiền...

T

thaochick

Sơ cấp
11/3/11
24
1
0
35
Lương Sơn - Hoà Bình
Ðề: Cách hạch toán trong công ty điện lạnh

da, em cảm ơn HO Anh Hue nhiều ạ, cho em hỏi Ho anh Hue là anh hay chị đó ạ, để em tiện cách xưng hô, Ho Anh Hue ở đâu của Hòa Bình đó ạ????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA