VAT trong các loại phí của ngân hàng có phải kê khai ko?

• Thread starter trangnh185
  • Ngày gửi
T

trangnh185

Trung cấp
16/8/11
60
0
0
38
ha noi
híc, cả nhà cho mình hỏi với. VAT trong các khoản phí của ngân hàng thu như phí chuyển tiền khác ngân hàng(vd:20k+2K) thì có phải kê khai trong tờ khai thuế hàng tháng ko nhỉ. mình lỡ ko kê khai từ đầu năm rồi liệu có làm sao ko? cả nhà ai rành cái này giúp mình với. thanks!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm
Ðề: vat trong các loại phí của ngân hàng có phải kê khai ko?

híc, cả nhà cho mình hỏi với. VAT trong các khoản phí của ngân hàng thu như phí chuyển tiền khác ngân hàng(vd:20k+2K) thì có phải kê khai trong tờ khai thuế hàng tháng ko nhỉ. mình lỡ ko kê khai từ đầu năm rồi liệu có làm sao ko? cả nhà ai rành cái này giúp mình với. thanks!!![/QUOTE
Đó cũng là chi phí đầu vào mà.. cty mình vẫn kê hết

cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định

híc, cả nhà cho mình hỏi với. VAT trong các khoản phí của ngân hàng thu như phí chuyển tiền khác ngân hàng(vd:20k+2K) thì có phải kê khai trong tờ khai thuế hàng tháng ko nhỉ. mình lỡ ko kê khai từ đầu năm rồi liệu có làm sao ko? cả nhà ai rành cái này giúp mình với. thanks!!!

Kê bình thường, chẳng qua thường thì nó có giá trị nhỏ nên mình hay bỏ qua thui,
Bên em có cái nào, em kê không bỏ sót. hichic. kể cả 3.200 VNĐ.
Thế mới nhanh giàu. hehe

B

Beken

Trung cấp

Đúng rối đấy, kê hết bạn àh, đừng bỏ sót.cái đó dc phép kê hết, bạn cứ yên tâm mà làm, thuế ko phạt bạn đâu, đúng thì sao mà phạt dc.hehehhehehe

M

maithicambich

Sơ cấp
26/4/10
12
1
1
36
tp hcm

Không kê thì bạn đưa hết vào chi phí vì giá trị nó cũng nhỏ mà.Sau này bạn cứ kê vào vì ngân hàng có xuất hóa đơn GTGT cho mình mà.

truong phat2009

truong phat2009

Trung cấp
1/11/10
116
0
16
39
tp. hồ chí minh

mình chẳng kê, cứ đưa hết vào chi phí

T

trangnh185

Trung cấp
16/8/11
60
0
0
38
ha noi

Kê bình thường, chẳng qua thường thì nó có giá trị nhỏ nên mình hay bỏ qua thui,
Bên em có cái nào, em kê không bỏ sót. hichic. kể cả 3.200 VNĐ.
Thế mới nhanh giàu. hehe
từ năm ngoái đến giờ mình ko kê, thế giờ kê có làm sao nhỉ?

gaA23

gaA23

Sơ cấp
25/6/12
14
0
0
34
Hà Nội
Ðề: VAT trong các loại phí của ngân hàng có phải kê khai ko?

hóa đơn phí của ngân hàng thì mình có thể kê khai để khấu trừ thuế, nhưng do giá trị thuế nhỏ nên mình thấy hay bị bỏ sót và không kê khai thuế. Nếu k kê khai thì mình đưa tất vào chi phí là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA