Fifo kết hợp tính lãi lổ (cần giúp)

• Thread starter huutrung
  • Ngày gửi
H

huutrung

Guest
30/8/06
2
0
0
50
Quan 8 TP HCM
Chào các bạn thành viên.
Hiện mình đang làm công tác kế toán ở một siêu thị, một đồng nghiệp bên phòng kinh doanh nhờ mình tạo một bảng trên excel để theo dõi phân tích lãi lổ của một mặt hàng bất kỳ trong tháng theo phương pháp nhập trước xuất trước. Cụ thể như, trong tháng mua vào một mặt hàng nhưng với nhiều giá khác nhau và cũng bán với nhiều giá khác nhau, trình bày phần xuất bán cùng một bảng (giống phần thẻ kho nhưng có giá mua, giá bán và lãi (lỗ)) để phân tích tình hìnnh kinh doanh của sản phẩm đó.
Mình gặp rắc rối ở chổ trừ lũy kế như thế nào để excel biết hết lô hàng trước rồi sau đó trừ kho tiếp đến lô hàng kế, đồng thời giá mua và giá bán trong cùng thời điểm so sánh với nhau để xác định lời hay lổ trong thương vụ mua bán tại thời điểm đó.
Mình đang rất cần sự giúp đở của các bạn.
Chân thành cảm ơn sự quan tâm của các bạn.
Huu Trung

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

ptdzung

Guest
26/3/05
56
0
0
Hà Nội
To bạn yeudoi. File FIFO và LIFO1 chỉ tính của một lần bán, file FIFO và LIFO lại chỉ tính cuối kỳ. Bài toán của tôi yêu cầu tại thời điểm bán ra bất kỳ phải biết được số tiền mua số lượng hàng bán ra tại thời điểm đó theo phương pháp FIFO.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hic! file FIFO này chưa đúng lắm..... do cách lập bảng ví dụ không đúng theo công thức lập nên nếu giá trị xuất mà nhỏ hơn giá trị tồn thì khi tính ra giá trị sẽ là âm. Cần nên lập bảng theo đúng lập công thức....:wall: :wall: :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA