Người bán ký nhầm vào chữ ký người mua trên hóa đơn VAT, đã xé. Làm sao giờ?

• Thread starter forestsmell
  • Ngày gửi
F

forestsmell

Guest
28/7/06
4
0
0
44
hà nội
Có lẽ là câu hỏi rất chuối với nhiều bạn, nhưng mình không phải là dân kế toán, chỉ làm chứng từ dự án thôi.
Thế chị kế toán bên mình bảo là em cứ ký vào cả 3 liên nhé, ký rồi, xé rồi mới ớ ra là đáng nhẽ chỉ ký ở liên lưu thôi, còn liên gửi trả khách hàng thì phải để trống.
Theo mọi người thì xử lý ntn thì đúng nhất?
Chị kế toán bên mình bảo em nói với kh cẩn thận thì ký thêm chữ ký bên đó cạnh chữ đã ký ở phần người mua hàng, còn không thì cứ để đấy cũng không sao đâu.
Còn bên khách hàng cứ đòi hủy xuất lại.
Hic, các bác giúp em với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
34
Phú Thọ
Ðề: Người bán ký nhầm vào chữ ký người mua trên hóa đơn VAT, đã xé. Làm sao giờ?

Bên khách hàng không chấp nhận đòi hủy xuất lại thì bên bạn phải hủy đi và xuất lại cho khách hàng thôi cái đó là bắt buộc mà..mà xuất lại cũng chẳng vấn đề gì vì khi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn vào cuối quý thì bạn cho HĐ ấy vào phần hủy là ok.. lo gì

Ba gia kho tinh

Ba gia kho tinh

Trung cấp
8/5/08
158
1
18
Hà Nội
Ðề: Người bán ký nhầm vào chữ ký người mua trên hóa đơn VAT, đã xé. Làm sao giờ?

Theo mình thì bạn cũng nên viết lại tờ hóa đơn mới và hủy tờ kia đi. Vì hóa đơn này cũng mới xuất mà, thủ tục hủy cũng đơn giản không vđ gì. Mặt khác cũng tạo thiện chí với khách hàng để làm ăn lần sau nữa vì đây là do lỗi của bên bạn ký nhầm mà. Chắc kế toán bên bạn ngại làm thủ tục hủy nên không muốn viết lại

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA