Cách hạch toán các nghiệp vụ kế toán ngân hàng

• Thread starter nguyentrang13993
  • Ngày gửi
N

nguyentrang13993

Guest
13/2/14
7
0
1
Đồng Nai
Em mới học năm 3 ngành kế toán, học kỳ này em có học môn kế toán ngân hàng thương mại, giáo trình thì thầy cũng cho rồi mà em đọc thì không hiểu mô tê gì cả, chữ toàn chữ không à, anh chị nào có tài liệu hướng dẫn cách hạch toán thì share cho em với ạ, cái môn này em thấy khó nuốt hơn kế toán nhà nước với kế toán doanh nghiệp :(((:)005::005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Cách hạch toán các nghiệp vụ kế toán ngân hàng

Em mới học năm 3 ngành kế toán, học kỳ này em có học môn kế toán ngân hàng thương mại, giáo trình thì thầy cũng cho rồi mà em đọc thì không hiểu mô tê gì cả, chữ toàn chữ không à, anh chị nào có tài liệu hướng dẫn cách hạch toán thì share cho em với ạ, cái môn này em thấy khó nuốt hơn kế toán nhà nước với kế toán doanh nghiệp :(((:)005::005:
Em vào link dưới nhé.
Ngoài ra em có thể xem nhiều topic khác trong box CĐKT các tổ chức tín dụng sẽ có nhiều tài liệu hữu ích cho em hơn.
http://www.webketoan.vn/forum/threads/42608-Tai-lieu-ke-toan-ngan-hang

Ốc Linh

Guest
5/8/15
3
0
1
38
Các bác cho em hỏi, nghiệp vụ giữ hộ vàng của ngân hàng với
khi mà ngân hàng phát sinh nghiệp vụ giữ hộ vàng thì ngân hàng sẽ hạch toán ngoại bảng tài khoản: Nợ 9910. Vậy khi ngân hàng chi nhánh thực hiện điều chuyển số vàng giữ hộ này về hội sở thì ngân hàng chi nhánh sẽ hạch toán thế nào ah?
em cảm ơn các bác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA