Chế độ ốm đau

• Thread starter phuongkt0611
  • Ngày gửi
P

phuongkt0611

Sơ cấp
20/10/09
6
0
0
35
hai phong
Cho mình hỏi là: Nếu một người nghỉ ốm cả tháng thì trong bảng lương hàng tháng mình tính 75% lương hay là không tính vào lương tháng mà khi nào BHXH chi trả thì mình mới chi cho người lao động. Và cả người lao động và DN có phải nộp BHXH, BHYT, BHTN ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LeHoan82

Guest
8/10/07
6
0
1
Ha Noi
Ðề: Chế độ ốm đau

chi co nghi thai san thi doanh nghiep moi ko phai nop tien BHXH cho ng ay thoi chu.duoi
30 ngay thi van la om ngan ngay.khi nao BH tra tien thi ban chi tra cho ng lao dong ay

Z

zero007

Guest
20/12/07
2
0
0
tp hcm

Cho mình hỏi, ở Cty của mình có trường hợp thế này:
- Theo giấy ra viện, thực điều trị nội trú là từ ngày 26/10 đến ngày 6/11, nhưng sau đó bác sỹ có đề nghị nghỉ dưỡng sức thêm 2 tuần sau khi ra viện. Nhưng theo quy định không được nghỉ dưỡng sức quá 10 ngày. Vì vậy trong giấy hưởng chế độ BHXH, bên phòng kế hoạch tổng hợp của bệnh viện ghi nhận số ngày nghỉ được hưởng chế độ ốm đau là 22 ngày (từ ngày 26/10 đến 16/11). Và cty cũng xác nhận nhân viên nghỉ đúng với số ngày trên.
- Vì vậy, mình tính số tiền cho nhân viên được hưởng chế độ ốm đau như sau:
+ từ ngày 26/10 đến 6/11 (điều trị nội trú tại bệnh viện): 75% * mức lương tham gia BHXH / 26 ngày * 10 ngày điều trị nội trú.
+ từ ngày 7/11 đến 16/11 (thời gian phục hồi sức khỏe sau khi điều trị dài ngày tại bệnh viện): 25% * mức lương tham gia BHXH /26 ngày * 9 ngày điều trị phục hồi sức khỏe.
Mình tính zậy có đúng không? Rất mong được chỉ giáo... :)

Z

zero007

Guest
20/12/07
2
0
0
tp hcm

up up up

Ko ai giúp em hết ah :(

Xem nhiều