Kê khai điều chỉnh giảm thuế gtgt được khấu trừ

• Thread starter hoanghanhna
  • Ngày gửi
H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội
Em đang gặp 1 trường hợp như sau:
Tháng 2 e có kê khai nhầm 1 hóa đơn (nói đúng hơn là 1 phiếu thu tiền cước vận chuyển cúa hãng hàng không quốc gia Việt Nam, trên đó có ghi đầy đủ thông tin ký hiệu, số,mã số thuế...)em đã kê khai phiếu thu trên vào bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào tháng 2/2012. Bay giờ em phát hiện ra em phải điều chỉnh khai bổ sung đối với phiếu này như thế nào ạ? Trên phiếu đó có ghi nội dung như sau:
Hàng trình
HAN-SGN : 3.200.000
SGN-DAD
Thuế GTGT : 320.000
Thuế khác : 44.000
Tổng tiền : 3.564.000
Các anh, chị chỉ giùm em phần này với.Em cảm ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: kê khai điều chỉnh giảm thuế gtgt được khấu trừ

Em đang gặp 1 trường hợp như sau:
Tháng 2 e có kê khai nhầm 1 hóa đơn (nói đúng hơn là 1 phiếu thu tiền cước vận chuyển cúa hãng hàng không quốc gia Việt Nam, trên đó có ghi đầy đủ thông tin ký hiệu, số,mã số thuế...)em đã kê khai phiếu thu trên vào bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào tháng 2/2012. Bay giờ em phát hiện ra em phải điều chỉnh khai bổ sung đối với phiếu này như thế nào ạ? Trên phiếu đó có ghi nội dung như sau:
Hàng trình
HAN-SGN : 3.200.000
SGN-DAD
Thuế GTGT : 320.000
Thuế khác : 44.000
Tổng tiền : 3.564.000
Các anh, chị chỉ giùm em phần này với.Em cảm ơn mọi người nhiều.
Phiếu thu kiêm hóa đơn GTGT thì bạn kê khai bình thường sao lại phải điều chỉnh? hay là người đi công tác không phải người công ty và sợ các thủ tục rườm rà?

H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội
Ðề: kê khai điều chỉnh giảm thuế gtgt được khấu trừ

Phiếu thu kiêm hóa đơn GTGT thì bạn kê khai bình thường sao lại phải điều chỉnh? hay là người đi công tác không phải người công ty và sợ các thủ tục rườm rà?

là xếp em đi công tác mà, nhưng bác mrvanthuc ơi phiếu thu đó chỉ đóng dấu vuông bên dưới phần người lập phiếu là " Phòng vé Thái Hà, địa chỉ, sđt, email thui" Mã số thuế bên trên ghi 01-001-07518-1. Vậy em có phải điều chỉnh nữa ko ạ?

luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh
Ðề: Kê khai điều chỉnh giảm thuế gtgt được khấu trừ

Bạn xem kỹ xem đó co phải là HĐ GTGT ko nếu không chắc gọi điện xác nhận với bên đó, neu không bạn sẽ làm điều chỉnh thuế

H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội
Ðề: Kê khai điều chỉnh giảm thuế gtgt được khấu trừ

Bạn xem kỹ xem đó co phải là HĐ GTGT ko nếu không chắc gọi điện xác nhận với bên đó, neu không bạn sẽ làm điều chỉnh thuế

Trên phiếu thu đó ko viết phiếu thu kiêm hóa đơn GTGT, có dòng tiền thuế GTGT và số tiền thuế GTGT nữa nhưng ko ghi mẫu số là gì, em cũng ko biết vì mới vào làm chưa gặp tình hống này bao giờ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA