Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 6 trên 6
3,760 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoanghanhna
    Địa chỉ
    từ liêm hà nội
    Post Thanks / Like
    hoanghanhna vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

Cả nhà cho em hỏi 1 vấn đề như sau nha: cty em có 1 hóa đơn bán hàng (chi tiếp khách ăn trưa) trên đó có ghi mâu số HĐ 02GTTT3/001, Ký hiệu, Số HĐ, Đơn vị bán hàng đóng dấu vuông màu xanh trên đó có ghi địa chỉ, mã số thuế. Trên HĐ ko có dòng thuế suất thuế GTGT và tiền thuế GTGT.Vậy HĐ này e có được kê khai vào chỉ tiêu 1 "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế" ko ạ. Các bác chỉ giùm em vấn đề này nha.Em cảm ơn mọi người nhiều.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

thay đổi nội dung bởi: hoanghanhna, ngày 06-11-2012 lúc 10:22

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-11-2012, 09:37 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hoanghanhna Xem bài
    Cả nhà cho em hỏi 1 vấn đề như sau nha: cty em có 1 hóa đơn bán hàng (chi tiếp khách ăn trưa) trên đó có ghi mâu số HĐ 02GTTT3/001, Ký hiệu, Số HĐ, Đơn vị bán hàng đóng dấu vuông màu xanh trên đó có ghi địa chỉ, mã số thuế.Vậy HĐ này e có được kê khai vào chỉ tiêu 1 "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế" ko ạ. Các bác chỉ giùm em vấn đề này nha.Em cảm ơn mọi người nhiều.
    Đây là hóa đơn bán hàng => không phải kê khai vào bảng kê báo cáo thuế GTGT.
    Về quê cắm câu ...

4. Thành viên Hình đại diện của HOPHU
    Địa chỉ
    Việt Nam quê hương tôi
    Post Thanks / Like
    HOPHU vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-11-2012, 09:51 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hoanghanhna Xem bài
    Cả nhà cho em hỏi 1 vấn đề như sau nha: cty em có 1 hóa đơn bán hàng (chi tiếp khách ăn trưa) trên đó có ghi mâu số HĐ 02GTTT3/001, Ký hiệu, Số HĐ, Đơn vị bán hàng đóng dấu vuông màu xanh trên đó có ghi địa chỉ, mã số thuế.Vậy HĐ này e có được kê khai vào chỉ tiêu 1 "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế" ko ạ. Các bác chỉ giùm em vấn đề này nha.Em cảm ơn mọi người nhiều.
    Hoá Đơn này bạn không cần đưa vào bảng kê đầu vào nhé. Được tính vào chi phí của công ty như bình thường nha.
    Lưu ý: Đây là chi phí tiếp khách bạn xem lại Điểm 2.19 Điều 6 TT123 nữa nhé.
    2.19. Phần chi vượt quá 10% tổng số chi được trừ, bao gồm: chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh. Đối với doanh nghiệp thành lập mới là phần chi vượt quá 15% tổng số chi được trừ trong ba năm đầu, kể từ khi được thành lập. Tổng số chi được trừ không bao gồm các khoản chi khống chế quy định tại điểm này; đối với hoạt động thương mại, tổng số chi được trừ không bao gồm giá mua của hàng hoá bán ra
    Đức bất cô, tất hữu lân

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoanghanhna
    Địa chỉ
    từ liêm hà nội
    Post Thanks / Like
    hoanghanhna vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-11-2012, 16:57 #4
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi HOPHU Xem bài
    Hoá Đơn này bạn không cần đưa vào bảng kê đầu vào nhé. Được tính vào chi phí của công ty như bình thường nha.
    Lưu ý: Đây là chi phí tiếp khách bạn xem lại Điểm 2.19 Điều 6 TT123 nữa nhé.
    Vậy đối với hóa đơn trên ko kê vào bảng kê đầu vào nhưng để tính là chi phí như bình thường thì nhập hóa đơn đó vào và hạch toán N6421/C111 đúng ko ạ? Vậy mẫu số hóa đơn,mã số thuế,ký hiệu,số hóa đơn...em hạch toán bình thường nhưng ghi là hóa đơn thông thường được ko ạ?

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Nguyenthuong240490
    Địa chỉ
    Phú Thọ
    Post Thanks / Like
    Nguyenthuong240490 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 17:13 #5
    Cong ty mình làm cũng có những hóa đơn như vậy mình kê ở mục 3 trong bảng kê hóa đơn đầu vào thì có sao không các bạn nhỉ?

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ngocnu89
    Địa chỉ
    Yên Nhân_Yên Mô_Ninh Bình
    Post Thanks / Like
    ngocnu89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Hôm qua, 20:38 #6
    Em thấy có bên kê khai vào mục 1 nhưng để thuế suất 0% có đúng ko, có bên lại kê khai vào mục 3, bên khác lại kê khai vào mục 5 nêm giờ e chẳng biết kê khai vào mục nào