Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

• Thread starter hoanghanhna
  • Ngày gửi
H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội
Cả nhà cho em hỏi 1 vấn đề như sau nha: cty em có 1 hóa đơn bán hàng (chi tiếp khách ăn trưa) trên đó có ghi mâu số HĐ 02GTTT3/001, Ký hiệu, Số HĐ, Đơn vị bán hàng đóng dấu vuông màu xanh trên đó có ghi địa chỉ, mã số thuế. Trên HĐ ko có dòng thuế suất thuế GTGT và tiền thuế GTGT.Vậy HĐ này e có được kê khai vào chỉ tiêu 1 "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế" ko ạ. Các bác chỉ giùm em vấn đề này nha.Em cảm ơn mọi người nhiều.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

Cả nhà cho em hỏi 1 vấn đề như sau nha: cty em có 1 hóa đơn bán hàng (chi tiếp khách ăn trưa) trên đó có ghi mâu số HĐ 02GTTT3/001, Ký hiệu, Số HĐ, Đơn vị bán hàng đóng dấu vuông màu xanh trên đó có ghi địa chỉ, mã số thuế.Vậy HĐ này e có được kê khai vào chỉ tiêu 1 "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế" ko ạ. Các bác chỉ giùm em vấn đề này nha.Em cảm ơn mọi người nhiều.

Đây là hóa đơn bán hàng => không phải kê khai vào bảng kê báo cáo thuế GTGT.

H

HOPHU

Guest
Ðề: Hóa đơn bán hàng mẫu số 02GTTT3/001 có được kê khai vào chỉ tiêu 1 trong bảng kê mua vào?

Cả nhà cho em hỏi 1 vấn đề như sau nha: cty em có 1 hóa đơn bán hàng (chi tiếp khách ăn trưa) trên đó có ghi mâu số HĐ 02GTTT3/001, Ký hiệu, Số HĐ, Đơn vị bán hàng đóng dấu vuông màu xanh trên đó có ghi địa chỉ, mã số thuế.Vậy HĐ này e có được kê khai vào chỉ tiêu 1 "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế" ko ạ. Các bác chỉ giùm em vấn đề này nha.Em cảm ơn mọi người nhiều.
Hoá Đơn này bạn không cần đưa vào bảng kê đầu vào nhé. Được tính vào chi phí của công ty như bình thường nha.
Lưu ý: Đây là chi phí tiếp khách bạn xem lại Điểm 2.19 Điều 6 TT123 nữa nhé.
2.19. Phần chi vượt quá 10% tổng số chi được trừ, bao gồm: chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh. Đối với doanh nghiệp thành lập mới là phần chi vượt quá 15% tổng số chi được trừ trong ba năm đầu, kể từ khi được thành lập. Tổng số chi được trừ không bao gồm các khoản chi khống chế quy định tại điểm này; đối với hoạt động thương mại, tổng số chi được trừ không bao gồm giá mua của hàng hoá bán ra

H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội

Hoá Đơn này bạn không cần đưa vào bảng kê đầu vào nhé. Được tính vào chi phí của công ty như bình thường nha.
Lưu ý: Đây là chi phí tiếp khách bạn xem lại Điểm 2.19 Điều 6 TT123 nữa nhé.

Vậy đối với hóa đơn trên ko kê vào bảng kê đầu vào nhưng để tính là chi phí như bình thường thì nhập hóa đơn đó vào và hạch toán N6421/C111 đúng ko ạ? Vậy mẫu số hóa đơn,mã số thuế,ký hiệu,số hóa đơn...em hạch toán bình thường nhưng ghi là hóa đơn thông thường được ko ạ?

N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
33
Phú Thọ

Cong ty mình làm cũng có những hóa đơn như vậy mình kê ở mục 3 trong bảng kê hóa đơn đầu vào thì có sao không các bạn nhỉ?

N

ngocnu89

Sơ cấp

Em thấy có bên kê khai vào mục 1 nhưng để thuế suất 0% có đúng ko, có bên lại kê khai vào mục 3, bên khác lại kê khai vào mục 5 nêm giờ e chẳng biết kê khai vào mục nào

N

n.t.tuyet

Sơ cấp
6/10/14
13
0
1
Bên cty mình cũng có 2 cái hóa đơn như vậy.1 cái hóa đơn tiếp khách từ t6 mình ko kê khai. 1 cái t9 nhưng là hóa đơn mua đồ dùng công ty.Mọi nhười cho mình hỏi có phải kê khai ko? nếu kê thì kê vào mục 5 phải ko ah? cả nhà giúp mình nha

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Bên cty mình cũng có 2 cái hóa đơn như vậy.1 cái hóa đơn tiếp khách từ t6 mình ko kê khai. 1 cái t9 nhưng là hóa đơn mua đồ dùng công ty.Mọi nhười cho mình hỏi có phải kê khai ko? nếu kê thì kê vào mục 5 phải ko ah? cả nhà giúp mình nha
Bác VTM ở trên đã chỉ cho các bạn rùi
TẤT CẢ HOÁ ĐƠN BÁN HÀNG THÔNG THƯỜNG ĐẾU KO PHẢI KÊ KHAI VÀO PM HTKK MÀ CÁC BẠN HẠCH TOÁN TẤT CẢ VÀO CP

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA