Một người làm ở 2 công ty thì làm HĐLĐ như nào ?

• Thread starter nangmuathu
  • Ngày gửi
N

nangmuathu

Guest
5/9/07
24
0
1
Hanoi
Sếp mình có 2 cty, một cty chỉ hoạt động cầm chừng, doanh thu và chi phí đều ít. Một số nhân viên trong cty kiêm luôn việc của 2 cty, do đó cũng có tên trong 2 bảng lương; tuy nhiên lương bên cty này thấp, mỗi nhân viên chỉ tầm 2-3triệu/tháng và tất cả nhân viên có tên trong bảng lương của cty này đều đã đc đóng BHXH bên cty kia rồi. Các bạn tư vấn cho mình nên làm HĐLĐ cho nhân viên bên cty phụ như thế nào ? Nếu ký HĐ 1 năm hoặc không xác định thời hạn nhưng lại k có nhân viên nào đóng BHXH thì có đc k ? Cảm ơn các bạn nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Ðề: Một người làm ở 2 công ty thì làm HĐLĐ như nào ?

Sếp mình có 2 cty, một cty chỉ hoạt động cầm chừng, doanh thu và chi phí đều ít. Một số nhân viên trong cty kiêm luôn việc của 2 cty, do đó cũng có tên trong 2 bảng lương; tuy nhiên lương bên cty này thấp, mỗi nhân viên chỉ tầm 2-3triệu/tháng và tất cả nhân viên có tên trong bảng lương của cty này đều đã đc đóng BHXH bên cty kia rồi. Các bạn tư vấn cho mình nên làm HĐLĐ cho nhân viên bên cty phụ như thế nào ? Nếu ký HĐ 1 năm hoặc không xác định thời hạn nhưng lại k có nhân viên nào đóng BHXH thì có đc k ? Cảm ơn các bạn nhiều !

1.- Lập HDLD bình thường
2.- BHXH tham gia nơi nào có mức lương cao nhất để bảo vệ quyền lợi cho người lao động. Chọn 1 trong 2 Công Ty trên có mức lương cao nhất để quyết định tham gia BHXH và chỉ tham gia đóng BHXH 1 nơi duy nhất.
3.- Chú ý về thuế TNCN, giảm trừ gia cảnh và kê khai quyết toán thuế TNCN năm cho trường hợp này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA