Phụ lục 01-3/GTGT

• Thread starter tran minh cuong
  • Ngày gửi
tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
ACE cho mình hỏi phần mềm 3.2.0 có phụ lục 01-03/GTGT hàng hóa dịch vụ được áp dụng thuế suất 0%, phụ lục đó mình kê khai sau, và khi nào mình kê khai phụ lục đó?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chinhphuc

Sơ cấp
14/10/10
25
0
1
36
Hà Nội
Ðề: Phụ lục 01-3/GTGT

Khai thế nào các bác ơi....

D

duyencn051

Guest
29/7/08
81
3
8
Nam Định

Em cũng đang gặp vấn đề như bác. Bên em xuất hóa đơn 0% vào khu CN chế xuất và không thuộc diện mở tờ khai hải quan
Đặc biệt họ không có hợp đồng mà chỉ có PO ( đơn đặt hàng) ghi rõ ĐK TT và nội dung hàng hóa.
Không biết kê khai vào PL 01-3/GTGT thế nào

Có ai biết chỉ giáo giúp em với nhé!

ACE cho mình hỏi phần mềm 3.2.0 có phụ lục 01-03/GTGT hàng hóa dịch vụ được áp dụng thuế suất 0%, phụ lục đó mình kê khai sau, và khi nào mình kê khai phụ lục đó?

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh

Các bác oi??????
CHua co thong tin j ve phu luc nay ah.
EM muon co mot thong tin ro rang.
Ai thong tin j ve ke Phu luc nay cho em xin voi.
Ben em ben Xuat nhap khau con chua lam xong to khai xuat khau thi em lam j co thong tin ma ke khai ah??????
Thanks......

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng

Theo mình thì kê khai sau, lúc nào có đầy đủ thông tin cần thiết thì lập phụ lục gửi đến cơ quan thuế, miễn là trước khi cơ quan thuế có quyết định kiểm tra thuế tại doanh nghiệp là được. Phụ lục này chỉ để giúp cơ quan thuế quản lý chặt chẽ hơn thui, ko ảnh hưởng đến số liệu kê khai thuế hàng kỳ.

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh

Cau oi.
To da thu ke roi.
Hoa don GTGT 0% da xuat o thang 1 nhug gio lam GTGT thag2 moi ke vao thi no bao loi.
Vay la minh ke nhu the nao????????
ke ra file excel rieng ah???????/
Thank

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh

Minh vua goi dien hoi anh thue Bac ninh roi.

hehe. anh bao la cu ke binh thuong. Hoa don GTGT xuat thang nao thi ke thang do. thong tin nao co thi ke. khong co thi khong ke. de trang cung o sao. vi to khai xuat thuong lam muon hon hoa don.

vay nhe.
neu co thong tin khac thi chung ta lai lam tiep.

heeeeeeeeeeee

T

thuyphamtd

Guest
20/3/14
1
0
0
Hà Nội

Bên mình mới kê khai PL 01-3/GTGT và trên cột thời hạn thanh toán mình để trống vì trên hợp đồng không ghi rõ thời hạn thanh toán là bao lâu, chỉ ghi chung là khi xuất trình bộ chứng từ theo một trong hai hình thức TT và LC. Mình hỏi chi cục thuế Hoàng Mai thì được trả lời là phải ghi rõ thời hạn là thời gian cụ thể, nhưng trong hợp đồng thực sự không ấn định thời gian là bao nhiêu! hiện h mình mới nộp PL trước để kịp hạn kê khai. Không biết kê thế nào là đúng. Mong các bậc tiền bối chỉ giáo!!!!!!!!

L

light2401

Guest
16/12/10
61
0
6
36
Ha noi

Nếu có chứng từ thanh toán qua ngân hàng thì ghi theo chứng từ Công ty chuyển đến hay ghi theo chứng từ chuyển về cho công ty mình vậy mọi người?

latdat142

latdat142

Trung cấp
21/5/09
96
0
6
Hà Nội

Bên công ty mình cũng tương tự công ty bạn duyencn051, bạn đã có cách giải quyết chưa? Có cao nhân nào biết xin hướng dẫn với ạ.

ngakt991

ngakt991

Sơ cấp
6/3/13
17
0
1
33
ha nam

AC ơi,em cũng đang mắc vấn đề này.Cứ có hóa đơn vat 0% là kk vào mục 2 PL 01-1 và pl 01-3 ah
Công ty thuộc ngành logistic hóa đơn vat 0 % là các hóa đơn cước vận tải quốc tế và hóa đơn với khu công nghiệp chế xuất ah
Nên em không biết sao ah

M

muanhanchin83

Sơ cấp
23/8/08
12
0
0
40
Hưng yên

Ban oi cho minh hoi.mau PL 01-3 da ai co cach giai quyet chua huong dan minh voi.minh dang lam cho thang 5 ma ko biet cai phan dien do co can day du ko.vi minh dien het den phan ngan hang roi.ma ngan hang khach hang cua minh lai thanh toan thanh 2 lan len ko biet dien ra sao..mong moi nguoi chi minh som voi vi mai 20 minh phai nop to khai roi.ben minh ke khai theo thang.

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Phụ lục này đã đc hủy theo thông tư 119 thực hiện từ tháng 09.2014

J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Phụ lục này đã đc hủy theo thông tư 119 thực hiện từ tháng 09.2014
Bạn "hue hue" ơi, vây bây giờ mình sử dụng tờ khai thuế GTGT mẫu cũ ( trong HTKK 3.2.5) và bỏ phụ lục 01-3/GTGT phải không bạn. Hệ thống báo lỗi, mà theo TT 119 mình bỏ được phải không bạn.
Cảm ơn bạn nhiều nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA