Công ty em bán hàng không xuất hóa đơn VAT làm sao đây???

• Thread starter quangtheman
  • Ngày gửi
quangtheman

quangtheman

Sơ cấp
15/9/10
0
3
8
34
viet nam
em mới vào nghề nên có vấn đề này chưa rõ lắm...mong anh chị em giúp đỡ em...
Công ty em chuyên nhập khẩu bóng đèn Trung quốc rồi về đây bán lại...nhưng khi bán ra thì giám đốc toàn cho bán hàng với giá ko có vat,em có hỏi thì GĐ kêu có VAT thì giá cao hơn khách không mua.....VÍ Dụ Hàng 800.000,vat 10% là 880 000 nhưng mà giám đốc em toàn bán 800.000 thôi...ko xuất hóa đơn đỏ cho khách.....
Vậy khi hạch toán em hạch toán thế nào???
thuế VAT đó bên em phải chịu luôn đúng ko???em có phải lấy cuốn hóa đơn ra xuất hóa đơn cho khách rồi ghi phía trên là KHách Vãng lai k lấy hóa đơn ko???mà các mặt hàng em bán trên 200.000 nhé các anh chị
VỚI LẠI CHO EM HOỈ THÊM 1 CÂU CỰC KÌ NGỐ NỮA LÀ: BÁO CÁO THUẾ EM NỘP TRƯỚC NGÀY 20 ĐC K? HAY BẮT BUỘC PHẢI NGÀY 20 Ạ??
Mong các anh chị giúp em

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chblien

Guest
4/1/12
3
0
0
TP.HCM
Ðề: Công ty em bán hàng không xuất hóa đơn VAT làm sao đây???

Bạn cho mình địa chỉ mail, mình trả lời bạn wa mail nhé, nhắn tin địa chỉ mail qua số điện thoại này 0933.924.588 nhớ ghi là thành viên webketoan hỏi nha, không mình lại tưởng tin nhắn rác.

E

endy9X

Sơ cấp
8/10/12
25
0
0
Vinh long

vậy là trốn thuế àh?

quangtheman

quangtheman

Sơ cấp
15/9/10
0
3
8
34
viet nam

trốn thuế thì ko...mà giám đốc em kêu là bán giá đó rẻ dễ bán đc hàng....có vat vào cao hơn chỗ khác không bán đc

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

em mới vào nghề nên có vấn đề này chưa rõ lắm...mong anh chị em giúp đỡ em...
Công ty em chuyên nhập khẩu bóng đèn Trung quốc rồi về đây bán lại...nhưng khi bán ra thì giám đốc toàn cho bán hàng với giá ko có vat,em có hỏi thì GĐ kêu có VAT thì giá cao hơn khách không mua.....VÍ Dụ Hàng 800.000,vat 10% là 880 000 nhưng mà giám đốc em toàn bán 800.000 thôi...ko xuất hóa đơn đỏ cho khách.....
Vậy khi hạch toán em hạch toán thế nào???
thuế VAT đó bên em phải chịu luôn đúng ko???em có phải lấy cuốn hóa đơn ra xuất hóa đơn cho khách rồi ghi phía trên là KHách Vãng lai k lấy hóa đơn ko???mà các mặt hàng em bán trên 200.000 nhé các anh chị
Mong các anh chị giúp em
Bên cty bạn bán hàng ko xuất HĐ là trốn thuế. Mà ko xuất HĐ thì có gì mà hạch toán hả bạn?
Thuế VAT người mua chịu.
Cuối ngày bạn làm bảng kê bán lẻ với những khách hàng ko lấy hóa đơn.

H

hanhung

Guest
22/11/07
16
0
0
Viet tri

về nguyên tắc khi bán hàng xác định doanh thu thì bạn phải xuất hóa đơn. Và xuất hóa đơn với mặt hàng chịu thuế thì phải có thuế.
Bạn tìm hiểu xem: nếu cách nói của sếp chỉ để bán được hàng thì mình xuất hóa đơn 800k là giá đã có thuế. Như vậy khách hàng vẫn mua với giá 800k mà mình vẫn xuất hóa đơn có thuế bthg,hihi.
Mình có thể trao đổi thêm qua mail: hanhung313@yahoo.com. Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA