Có nên dùng hormon thay thế?

• Thread starter lyly90
  • Ngày gửi
L

lyly90

Guest
8/10/12
2
0
0
34
HCM
Mình năm nay 37 nhưng vì lo toan nhiều cho cs từ khi còn trẻ, lại làm việc toàn số mà, nên giờ nhìn cứ như 45-50t vậy. Được bà bạn mách nước cho dùng hormon thay thế, nhiều chị trong cty cũng dùng phương pháp này. Nhưng nghe đâu phương pháp này cũng nguy hiểm, xui xui là ung thư vú với sốc estrogen ngay (mình search thì thấy vậy). Không biết có bạn nào đã dùng thử chưa? Dùng thế nào mới là đúng cách. Nếu ở độ tuổi của mình thì có nên dùng ko? giúp mình với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM
Ðề: Có nên dùng hormon thay thế?

Thuốc cũng có mặt lợi và mặt hại mà. Chị có thể thay đổi giảm bớt khối lượng công việc, bớt suy nghĩ và quan trọng nhất là tự chăm sóc cho bản thân nhiều hơn, đừng lạm dụng tội nghiệp. Chị đăng ký tập Yoga nè, ăn nhiều trái cây nha (trái cây Việt Nam đó) và uống nhiều nước mỗi ngày. Chúc chị vui.

L

langtutinh

Guest
9/10/12
2
0
0
36
HCM

Mình năm nay 37 nhưng vì lo toan nhiều cho cs từ khi còn trẻ, lại làm việc toàn số mà, nên giờ nhìn cứ như 45-50t vậy. Được bà bạn mách nước cho dùng hormon thay thế, nhiều chị trong cty cũng dùng phương pháp này. Nhưng nghe đâu phương pháp này cũng nguy hiểm, xui xui là ung thư vú với sốc estrogen ngay (mình search thì thấy vậy). Không biết có bạn nào đã dùng thử chưa? Dùng thế nào mới là đúng cách. Nếu ở độ tuổi của mình thì có nên dùng ko? giúp mình với nhé!

mợ nên xem xét kĩ chứ nếu có vấn đề về tim mạch hoặc bệnh mạch máu não,tiền sử viêm tĩnh mạch,cao huyết áp,suy giảm chức năng gan và các bệnh ung thư liên quan đến hormon (đặc biệt là ung thư vú và ung thư cổ tử cung) thì ko nên sử dụng đâu đó...

L

lyly90

Guest
8/10/12
2
0
0
34
HCM

ngoài việc ăn uống, ngủ nghỉ, có loại thuốc nào k liên quan tới hormon thay thế k ạh! vì e muốn kết hợp cả uống thuốc lẫn chế độ dinh dưỡng

G

ghegocafe

Guest
10/11/12
1
0
0
34
tp HCM

Uả, có cuộc thi trên đó nè @@ mà sao giờ tới tuần 3 rồi à, èo, mà câu hỏi tuần này khó nhằn thế, hỏi cho phụ nữ trung niên thì làm sao mình làm được =.=

L

langtutinh

Guest
9/10/12
2
0
0
36
HCM

sử dụng hormone thay thế có nhiều tác dụng phụ như vậy thì có nên sử dụng ko? có cách nào ngoài sử dụng hormone thay thế ko vậy, các mẹ chỉ em với...

M

micavannguyen

Guest
7/10/12
2
0
0
HCM

em vừa mới đưa cái link của Manhae đó mợ tham khảo thử, nó có nguồn gốc từ thiên nhiên đó.

L

lyly90

Guest
8/10/12
2
0
0
34
HCM

Uả, có cuộc thi trên đó nè @@ mà sao giờ tới tuần 3 rồi à, èo, mà câu hỏi tuần này khó nhằn thế, hỏi cho phụ nữ trung niên thì làm sao mình làm được =.=

cũng ko khó lắm đâu bác ạ.trên đó có thông tin tham khảo hết rồi,hoặc lên google tìm là cũng thấy ngay...đã có câu hỏi tuần 4 rồi đó, bác tham gia luôn đi.:)

L

lyly90

Guest
8/10/12
2
0
0
34
HCM

cũng ko khó lắm đâu bác ạ.trên đó có thông tin tham khảo hết rồi,hoặc lên google tìm là cũng thấy ngay...đã có câu hỏi tuần 4 rồi đó, bác tham gia luôn đi.:)

Q

quangnamle

Guest
10/10/12
1
0
0
36
HCM

Em đang xem thử Manhae vì nghe nói nó không có hormon thay thế. Nghe đồn thì các chị khác bảo khá tốt, có điều, mình phải trực tiếp dùng thì mới biết được, trang web của nó đây, chị xem thử http://hpcpharma.com.vn/vi-VN/4/Detail/thoi-ky-tien-man-kinh-31.aspx

sao ko thấy nói đến tác dụng phụ của Manhae vậy,mình cũng muốn sử dụng các loại thuốc có nguồn gốc từ thiên nhiên nhưng ko thấy nói cụ thể lắm nhỉ??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA