Mỗi tuần một chuyên đề

HƯỚNG DẪN - Khắc Phục lỗi HTKK 3.2 xuất ra PDF không đúng cột !

• Thread starter phongcomputer
  • Ngày gửi
P

phongcomputer

Sơ cấp
14/10/09
19
0
0
23
plechim
Ðề: HƯỚNG DẪN - Khắc Phục lỗi HTKK 3.2 xuất ra PDF không đúng cột !

Chào các anh chị em trong 4rum webketoan . sua khi nâng cấp phiên bản 3.2 của HTKK thì như các bản trước mình luôn backup dữ liệu ra và cài bản 3.2 rùi bung bản backup ra để có dữ liệu cũ !
quá trình này vẫn tiến hành như mọi phiên bản khác nhưng đối với phiên bản 3.2 khi các bản làm như thế thì khi " Ghi " và xuất dữ liệu ra PDF thì các bạn sẽ bị lỗi cột như vầy

Cách khắc phục nó rất đơn giản . các bạn tải file mẫu mới của bản HTKK 3.2 và nhập y như file bản kê mậu mua vào và bán ra . sađó các bạn tải mới bản HTKK 3.2 về và nah65p toàn bộ thông tin kê khai mới ! Sau đ1o kế nhập dữ liệu bằng file Ẽl ngoài mà các bạn làm . Rồi sau đó các bạn " Ghi" và xuất ra file PDF như bình thường . Khi đó bản PDF xuất ra ohan2 toàn không lỗi do không có dính dán dữ liệu cũ của HTKK 3.1.7 .

Các bạn có thể nộp báo cáo T1 rồi còn dữ liệu của bản 3.1.7 thì mình phải đợi các bác trên Thuế xem xét lại bản 3.2 coi thế nào rùi hướng dẫn nhập lại dữ liệu của bản HTKK 3.1.7

P/S : Bài viết của : CTY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ ĐINH PHONG ( WWW.PHONGCOMPUTER.COM )

đã nộp xong tháng 1 ^^ mừng quá ! anh em vô đọc thứ 2 báo cáo lẹ nè !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

toptop200110

Guest
16/2/14
4
0
0
nha trang

Ban noi ro hon 1 chut cho minh duoc ko

Cho m so dt cua ban dc ko

P

phongcomputer

Sơ cấp
14/10/09
19
0
0
23
plechim

Ban noi ro hon 1 chut cho minh duoc ko

Cho m so dt cua ban dc ko

là bạn cài bản 3.2 không có dữ liệu ! rồi tải bàn kê của bản 3.2 về rồi nhập vào thôi ! làm hoàng toàn mới đừng có đụng chạm gì của dữ liệu 3.1.7 vào là xuất ra file PDF là ok à !

Sửa lần cuối:
D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh

Bạn Phongcomputer làm do hên xui quá,không có khoa học gì hết,trả lời mà không ai hiểu ,sai chính tả tùm lum ,thông thường khi update số liệu từ datafile 3.1.7 sang 3.2.0 vì (HTKK 3.2.0 cài mới nên số liệu không có) hay xảy ra trường hợp xuất PDF bị lệch cột là do ờ phiên bản 3.1.7 các bạn đang sừ dụng tên đơn vị chủ quản (có dấu check tại ô đơn vị chủ quản)nên cách khắc phục là :
1-Bỏ phần kê khai đơn vị chủ quản
Hoặc là nhập lại tên công ty 1 lần nữa là OK
Chúc các bạn xuất file PDF thành công

P

phongcomputer

Sơ cấp
14/10/09
19
0
0
23
plechim

Bạn Phongcomputer làm do hên xui quá,không có khoa học gì hết,trả lời mà không ai hiểu ,sai chính tả tùm lum ,thông thường khi update số liệu từ datafile 3.1.7 sang 3.2.0 vì (HTKK 3.2.0 cài mới nên số liệu không có) hay xảy ra trường hợp xuất PDF bị lệch cột là do ờ phiên bản 3.1.7 các bạn đang sừ dụng tên đơn vị chủ quản (có dấu check tại ô đơn vị chủ quản)nên cách khắc phục là :
1-Bỏ phần kê khai đơn vị chủ quản
Hoặc là nhập lại tên công ty 1 lần nữa là OK
Chúc các bạn xuất file PDF thành công

nó đó ^^ ! em ko có rành ngôn ngữ miêu tả ở VN ! em người nước ngoài !

S

saochoiquy

Sơ cấp
3/12/13
20
0
0
Bình Tân

Bạn đã nộp tờ khai thành công luôn hả bạn?
mình kê khai thuế GTGT tháng 01/2014, khi kết xuất ra PDF thì không có bảng kê bán ra, còn phần bảng kê mua vào thì không có cột mã hóa đơn, có phải vì vậy mà khi mình gửi tờ khai thuế qua mạng cứ báo là " Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ", nhức đầu thiệt đó bạn

Bạn đã nộp tờ khai thành công luôn hả bạn?
mình kê khai thuế GTGT tháng 01/2014, khi kết xuất ra PDF thì không có bảng kê bán ra, còn phần bảng kê mua vào thì không có cột mã hóa đơn, có phải vì vậy mà khi mình gửi tờ khai thuế qua mạng cứ báo là " Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ", nhức đầu thiệt đó bạn

Sửa lần cuối:
L

Lucky Lan

Trung cấp
6/3/13
63
0
6
34
TP.HCM

Cho em hỏi chút. em cũng gặp tình trạng xuất PDF ra không đúng cột. sau khi cài lại 3.2.0 rồi nhập bằng tay đầy đủ thông tin thì có vẻ như đúng ccột rồi nhưng một số bảng kê như "Bảng kê Hóa đơn, chứng từ, dịch vụ mua vào" ở 3.2.0 có 1 cột "Mã Hóa Đơn" (3.1.7 không có) 2 cột bên cạnh là "STT" và "ký hiệu mẫu HĐ" đều có đánh số (1) (2) còn "Mã HĐ" thì không. Nên khi preview bằng Cute thì thiếu mất cột này. Mọi người ai nộp được rồi chỉ giúp e với ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Cho em hỏi chút. em cũng gặp tình trạng xuất PDF ra không đúng cột. sau khi cài lại 3.2.0 rồi nhập bằng tay đầy đủ thông tin thì có vẻ như đúng ccột rồi nhưng một số bảng kê như "Bảng kê Hóa đơn, chứng từ, dịch vụ mua vào" ở 3.2.0 có 1 cột "Mã Hóa Đơn" (3.1.7 không có) 2 cột bên cạnh là "STT" và "ký hiệu mẫu HĐ" đều có đánh số (1) (2) còn "Mã HĐ" thì không. Nên khi preview bằng Cute thì thiếu mất cột này. Mọi người ai nộp được rồi chỉ giúp e với ạ.
Nếu nó ra thế này thì hoàn toàn bình thường nhe!

D

d05403054

Trung cấp
18/4/11
199
18
18
Đồng Nai

Nhờ các bạn giúp mình chút về HTKK 3.2.0 :

1/ Mình tải bảng kê lên 3.20 nhưng ở cột mã hóa đơn và ký hiệu mẫu hóa đơn ko hiện ra mặc dù đã có ghi trong file excell

2/ Kỹ hiêu mẫu HĐ của ngân hàng Vietcombank là gì, mình tìm hoài mà ko thấy trên tờ HĐ của nó

3/ ở cột thuế GTGT mình bị trường hợp thuế bị lệch mấy đồng so với cột giá trị chưa thuế mà 3.2.0 ko chấp nhận cho ghi dữ liệu (còn ở 3.1.7 thì ok hết)

Các bạn giúp mình với

1/ Mình tải bảng kê lên 3.20 nhưng ở cột mã hóa đơn và ký hiệu mẫu hóa đơn ko hiện ra mặc dù đã có ghi trong file excell

2/ Kỹ hiêu mẫu HĐ của ngân hàng Vietcombank là gì, mình tìm hoài mà ko thấy trên tờ HĐ của nó

3/ ở cột thuế GTGT mình bị trường hợp thuế bị lệch mấy đồng so với cột giá trị chưa thuế mà 3.2.0 ko chấp nhận cho ghi dữ liệu (còn ở 3.1.7 thì ok hết)

Các bạn giúp mình với

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Các bạn giúp mình với
i
1. Bạn đính kèm file Excel đã làm lên để mọi người xem hoặc chụp ảnh cũng được

2. Mã và ký hiệu là TT120

3. Sửa thủ công theo đúng hóa đơn là được.

D

d05403054

Trung cấp
18/4/11
199
18
18
Đồng Nai

1. Bạn đính kèm file Excel đã làm lên để mọi người xem hoặc chụp ảnh cũng được

2. Mã và ký hiệu là TT120

3. Sửa thủ công theo đúng hóa đơn là được.

Mong nhờ anh phantuannam giúp em nhé :

1/ mẫu nó đây nè anh

2/ TT120 là thông tư 120 hả anh, nếu thế thì em coi rồi, ko thấy nó đề cập đến cái em cần.

3/ Em đã sửa tay thủ công nhưng 3.2.0 vẫn ko chịu anh ơi, sau khi sửa xong, click nút Ghi thì nó ko cho ghi và vẫn thông báo là giá trị vướt ngưỡng cho phép. Sau đó nó tự đọng sửa lại gia trị VAT bằng 10% của giá trị chưa thuế

Chắc có lẽ lỗi này là do em phục hồi dữ liệu từ 3.1.7 qua 3.2.0 chăng ?

Sửa lần cuối:
T

tamdoanguyen

Guest
13/2/08
3
0
0
TP.HCM

Chào bạn, khi mình nâng cấp lên 3.2 cũng bị lỗi in PDF các dòng không đúng. Cách khắc phục bạn chép dữ liệu trong Data files trong 3.1.7 lại rồi gỡ bỏ hoàn toàn phần mềm 3.1.7, sau đó cài mới lại 3.2.0 , và past data file vào là OK.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA