[Hỏi] Học kiểm toán ở đâu là tốt?

• Thread starter zztantaibazz
  • Ngày gửi
Z

zztantaibazz

Guest
17/2/14
1
0
0
34
TP HCM
Xin chào tất cả các thành viên.

Hiện tại mình đang làm trong 1 công cty CNTT, làm bên mảng M&A (Measurement & Analysis). Mình cũng rất quan tâm đến Kiểm Toán.
Trước đây mình học ngân hàng ra nhưng lúc đó ngân hàng rất khó xin việc. Mình apply vào M&A (Vì cty chỉ cần giỏi Excel).
Hiện tại mình muốn học thêm về kiểm toán, mọi người có thể tư vấn mình nên bắt đầu từ đâu và học ở đâu là tốt nhất.

Mình ở TPHCM

Thanks mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Ðề: [Hỏi] Kiểm toán

Bạn vào trường Đại học Kinh tế - Khoa Kế toán Kiểm toán

T

trongcv

Guest
23/10/07
1
0
0
42
Ha noi
Ðề: [Hỏi] Học kiểm toán ở đâu là tốt?

Các bác cho em xin hỏi học kế toán dược ở đâu ngoài Hà Nội thì tốt ạ?

T

Thong Min

Guest
Ðề: [Hỏi] Học kiểm toán ở đâu là tốt?

Các bạn có thể tham khảo chương trình ACCA (kế toán công chứng Anh Quốc - có các module kiểm toán, chương trình khá toàn diện, học F1 -> F9 thôi cũng đã có kiến thức hoàn thiện về chuyên môn) hoặc CIA (kiểm toán nội bộ công chứng). Hiện nay tại Việt Nam, chương trình CIA chỉ có trung tâm Smart Train đạt chuẩn và được cấp quyền đào tạo và tổ chức thi cấp chứng chỉ chính thức (do Hiệp Hội Kiểm Toán Nội Bộ IIA chứng nhận). Bạn có thể tham khảo theo link học CIA để biết thêm chi tiết về chương trình CIA, giảng viên và học phí.

Hiện Smart Train đều đạt chuẩn đào tạo đối với các chương trình của họ do các Hiệp hội quốc tế công nhận (chuẩn vàng do ACCA cấp đối với chương trình ACCA, FIA / quyền đào tạo chính thức đối với chương trình CMA do IMA cấp, quyền đào tạo chính thức đối với chương trình CIA do IIA cấp) nên các bạn hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng giảng viên, cơ sở vật chất cũng như các dịch vụ hỗ trợ học viên trong quá tình học cũng như thủ tục đăng ký thi. Học phí các khoá học của tủng tâm này khá mềm so với mặt bằng chung, hoàn toàn phù hợp với nhu cầu của các bạn học viên.

Smart Train có cả ở TPHCM và Hà Nội, trong đó văn phòng Hà Nội mới rất đẹp, phòng học mới rất hiện đại.

Bạn có thể vào link tư vấn đào tạo hoặc gọi đt đến trung tâm để nhận được sự tư vấn phù hợp nhất.

Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA