Dòng đầu tiên giống nhau ở tất cả các trang trong EX

• Thread starter be hay cuoi
  • Ngày gửi
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Mong các bạn giúp tôi:
VD: tôi muốn lập 1 trang sổ nhật ký chung: do trang sổ dài nên có nhiều trang. Làm thế nào để dòng đầu tiên của bảng: STT, Chứng từ, diễn giải...đều hiện ở các trang tiếp theo.
Chân thành cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Không biết mình hiểu đúng nghĩa của bạn không :
Bạn chỉ cần vào File --> Page Setup --> Sheet --> Trong mục "Row to repeat at top" Bạn chỉ cần chọn dòng "STT, Chứng từ...." của bạn là xong.

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Trước tiên bạn mở trang đầu của văn bản Excell có chứa dòng muốn mặc định tại top của tất cả các trang sau.

Chọn Menu File/ Page set up
Chọn Tab: Sheet
Trong cửa sổ Sheet chọn trong ô : Rows to repeat at top: Tại ô đó bạn chọn dòng hoặc nhiều dòng bạn muốn.

Chúc thành công

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bạn vào Menu File ==> Page setup ===> Hộp thoại Page setup hiện ra bạn vào Sheet, trong khung Row to repeat at top bạn chọn vùng cần đặt làm tiêu đề cho tất cả các trang ===> OK thế là xong

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Lúc in ra đúng không .Bạn vào : path File/page set up/ selection sheet
selection : print AREA
selection : rows to repeat at Top

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Mình làm được rồi. Mình cám ơn các bạn. Nhưng mình không hiểu anh Bùi Chí Thanh nói gì? Anh có thể hướng dẫn rõ hơn về đường dẫn cho em: em không thấy path file ở đâu.(huhu, tủi thân vì mình vẫn còn dốt quá)

S

soundmax

Guest
5/3/05
54
0
0
42
Ở đây
ý của anh ấy là bạn làm theo các bước chứ không phải đấy là đường dẫn đâu.
hic, thấy behaycuoi các bác nhà ta nhiệt tình ghê:))

N

nguoingoainganh

Guest
29/9/06
16
0
0
44
Bắc Ninh
Làm kiểu này chắc bên trên của trang đầu tiên và các trang y như nhau nhỉ? Nếu làm theo cách này mà trang đầu tiên có phần trên khác các trang khác chắc phải làm thủ công quá ta.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
nguoingoainganh nói:
Làm kiểu này chắc bên trên của trang đầu tiên và các trang y như nhau nhỉ? Nếu làm theo cách này mà trang đầu tiên có phần trên khác các trang khác chắc phải làm thủ công quá ta.
Ý của tác giả chủ đề muốn vậy mà. Hay bác có ý gì khác ạh?

N

Nguyễn Tự Linh

Guest
8/7/07
21
0
1
40
Hà Nội
Ah!!!!!!Nhân đây cho em hỏi cả nhà tí nhé! Trong Nhật Ký Chung có mục TRANG TRƯỚC CHUYỂN SANG đó. Mình muốn cộng dồn lại và chuyển sang trang sau thì có cách nào không ah!Em vẫn đang để trống chỗ đó. Cả nhà ai có kế gì giúp em với!?Cảm ơn rất nhiều!

C

cây bút

Guest
4/11/15
14
0
1
30
Trước tiên bạn mở trang đầu của văn bản Excell có chứa dòng muốn mặc định tại top của tất cả các trang sau.

Chọn Menu File/ Page set up
Chọn Tab: Sheet
Trong cửa sổ Sheet chọn trong ô : Rows to repeat at top: Tại ô đó bạn chọn dòng hoặc nhiều dòng bạn muốn.

Chúc thành công
ad ơi
Sao trong phần sheet rồi vào ô cần chọn đó em không thể chọn được nhỉ
huhu

N

netuser36

Guest
25/3/10
10
0
1
44
VN
cho mình hỏi cách làm để chèn hàng loạt tên giám đốc vào các trang như thế nào à. nằm cuối trang. làm cách này chỉ lên trên đầu trang.

Đính kèm

• them ten nguoi ky hang loat.xls
    21.5 KB · Lượt xem: 79

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA