Nhập số liệu trong file kế toán excel?

• Thread starter ivy121988
  • Ngày gửi
I

ivy121988

Sơ cấp
22/8/12
12
0
0
35
Đà Nẵng
Thân chào các anh chị, e vừa được nhận làm kt tái cty nhỏ, chỉ mỗi mình e làm kt. Do mới ra trường và cũng đào tạo trái ngành nên e chưa nắm hết dc cách sử dụng về kt trên file excel, mà chị kt trước nghỉ làm mới làm đến tháng 9 làm trên file nên em không biết các số liệu phát sinh trong các tháng 10 và 11 em phải hạch toán vào file cũ hay hạch toán vào file kt excel mới. Và nếu như nhập vào file mới thì các số dư cuối kỳ của các tài khoản e phải chuyển tiếp qua file mới như thế nào. Chân thành cảm ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Nhập số liệu trong file kế toán excel?

Thân chào các anh chị, e vừa được nhận làm kt tái cty nhỏ, chỉ mỗi mình e làm kt. Do mới ra trường và cũng đào tạo trái ngành nên e chưa nắm hết dc cách sử dụng về kt trên file excel, mà chị kt trước nghỉ làm mới làm đến tháng 9 làm trên file nên em không biết các số liệu phát sinh trong các tháng 10 và 11 em phải hạch toán vào file cũ hay hạch toán vào file kt excel mới. Và nếu như nhập vào file mới thì các số dư cuối kỳ của các tài khoản e phải chuyển tiếp qua file mới như thế nào. Chân thành cảm ơn các anh chị.

Bạn chuyển số liệu cuối kỳ file trước sang file tháng sau có 2 cách:
1. In ra rồi nhập từ bàn phí bằng tay
2. Copy số cuối của file tháng trước, paste giá trị vào cột số đầu kỳ của file tháng sau.
Sau khi chuyển số dư xong, bạn làm tiếp phần phát sinh.

Bạn có thể gửi file của kế toán trước vào hợp thư iskata2001@yahoo.com mình xem thử nhé, biết đâu bạn kế toán đó tải file từ diễn đàn về làm, nếu vậy thì việc sử dụng cũng sẽ thuận lợi cho bạn.

I

ivy121988

Sơ cấp
22/8/12
12
0
0
35
Đà Nẵng
Ðề: Nhập số liệu trong file kế toán excel?

em cảm ơn anh Levanton rất nhiều, anh cho em hỏi thêm là khi e copy số dư cuối kỳ của các tài khoản ở file tháng trước thì em sẽ paste vào Sheet CDPS ở mục Số dư đầu kỳ đúng không a, hay em paste trực tiếp ở chỗ Số dư đầu kỳ ở Sheet Sổ cái tài khoản.
Em xin phép gửi 2 file KT Tháng 8+9 và tháng 10 em làm để anh có thể xem xét giúp e nhé. Chân thành cảm ơn anh.:038: