Hợp Đồng Đại Lý, Đại Lý Làm Nhà Phân Phối

• Thread starter vienthanh
  • Ngày gửi
V

vienthanh

Trung cấp
28/6/06
79
0
6
Thanh Pho Ho Chi Minh
Có ai có giúp mình,mình đang cần gấp Hợp Đồng Đại Lý và Hợp đồng nhà phân phối,chả là công ty mình có nhận khẩu hàng về và muốn cho một số làm đại lý và một số làm nhà phân phối cung cấp sản phẩm nhập khẩu của công ty,sếp giao cho làm hợp đồng đại lý và hợp đồng nhà phân phối,bạn nào có mẫu có thể mail cho mình được không,cảm ơn các bạn rất nhiều,mình đang cần gấp :chotnhohn@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
vienthanh nói:
Có ai có giúp mình,mình đang cần gấp Hợp Đồng Đại Lý và Hợp đồng nhà phân phối,chả là công ty mình có nhận khẩu hàng về và muốn cho một số làm đại lý và một số làm nhà phân phối cung cấp sản phẩm nhập khẩu của công ty,sếp giao cho làm hợp đồng đại lý và hợp đồng nhà phân phối,bạn nào có mẫu có thể mail cho mình được không,cảm ơn các bạn rất nhiều,mình đang cần gấp :chotnhohn@yahoo.com

Có lẽ bạn nên nói rõ hơn về nội dung:
Hợp đồng đại lý bán đúng giá không?
Hợp đồng phân phối là như thế nào? Khi họ nhận phân phối, giá cả do cty bạn định hay do họ tự quyết định theo điều kiện , đặc điểm kinh doanh của họ?

H

HongCam

Guest
4/9/06
10
0
0
HCM
Bạn nên nói rõ ràng hơn. như anh Tôn đã nêu, vì mọi loại hình phân phối có đặc điểm khác nhau

V

vienthanh

Trung cấp
28/6/06
79
0
6
Thanh Pho Ho Chi Minh
Mình muốn làm hợp đồng nhà phân phối và đại lý giá do họ tự quyết định theo điều kiện hợp đồng.bạn có thể cho mình xin mẫu,cảm ơn bạn nhiều

Y

yuuri

Guest
24/3/07
1
0
0
TP.HCM
Hợp đồng đại lý

Mình muốn tìm hợp đồng phân phối sản phẩm (không phải bản mẫu) của 1 doanh nghiệp bất kỳ. Mình có thể tìm ở đâu? Giúp mình gấp nha. Cám ơn.

N

nhungnt79

Guest
28/5/07
1
0
0
Hà Nội
Có lẽ bạn nên nói rõ hơn về nội dung:
Hợp đồng đại lý bán đúng giá không?
Hợp đồng phân phối là như thế nào? Khi họ nhận phân phối, giá cả do cty bạn định hay do họ tự quyết định theo điều kiện , đặc điểm kinh doanh của họ?

Mình muốn tìm mẫu với nội dung như sau:
- Giá do cty mình quyết định theo điều kiện
- Được cấp tư cách pháp nhân để thuận tiện trong việc bán hàng

anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Nội dung hợp đồng đại lý phụ thuộc vào quan hệ đại lý, hàng hóa, các điều kiện đại lý... Tuy nhiên, bạn có thể tham khảo vào mẫu hợp đồng đại lý dưới đây.

Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập- tự do- hạnh phúc

HỢP ĐỒNG ĐẠI LÝ

Hợp đồng số: ../HĐĐL
Hôm nay: ngày.... tháng ... năm
Tại:
Chúng tôi gồm có:

Bên A: (Bên giao đại lý)

- Tên doanh nghiệp: ... Quốc tịch: ...
- Địa chỉ trụ sở chính:
- Điện thoại:
- Tài khoản số mở tại ngân hàng:
- Do ông (bà) chức vụ làm đại diện.

Bên B: (Bên nhận đại lý)
(thông tin tương tự)

Hai bên thống nhất lập hợp đồng đại lý với các điều khoản sau:

Điều 1: Thành lập đại lý:
1. Bên A giao cho bên B làm đại lý để bán loại hàng......
2. Tại địa điểm:
3. Bên B có thể nhân danh bên A trong giao dịch, có thể yêu cầu bên A kẻ biển treo tại cửa hàng của mình.

Điều 2: Thời hạn có hiệu lực của hợp đồng
Bên B bắt đầu thực hiện chức năng đại lý cho bên A bắt đầu từ ngày ... tháng ... năm ... cho đến ngày ... tháng ... năm.

Điều 3: Nhiệm vụ của bên A
1. Giao hàng đúng số lượng, chất lượng, thời gian, địa điểm thoả thuận và thanh toán các chi phí vận chuyển hàng hoá.
2. Hỗ trợ tài chính để chi phí trong phạm vi chức năng đại lý mà bên B đã đề xuất đúng số lượng và thời hạn.
3. Cung cấp các phụ tùng, phụ liệu dự trữ cho các hoạt động sửa chữa, bảo hành hàng hoá cho khách hàng của bên B đúng như đã quảng cáo.
4. Thực hiện các hoạt động kiểm toán sổ sách kế toán của bên B, thanh tra các hoạt động thương mại của đại lý và hàng tồn kho.

Điều 4: Nhiệm vụ của bên B
Bên B có thể thực hiện các hoạt động đại lý sau đây nhằm phát huy cao nhất hiệu quả thương doanh của mình.
1. Lập cửa hàng hoặc phòng trưng bày tại các cơ sở kinh doanh để bán sản phẩm cho bên A đưa tới, cam đoan không tự ý đưa hàng hoá khác vào bán khi chưa có sự chấp thuận của bên A; bán hàng đúng giá quy định của bên A, thu tiền ngay, chỉ bán chịu cho ai khi được bên A đồng ý trước.
2. Bên B quyết định số nhân sự làm việc trong cửa hàng và phòng trưng bày, quyết định giá cả thuê nhà cửa, địa điểm kinh doanh và mức công lao động tại các cơ sở của đại lý (nếu không có thoả thuận khác).
3. Giới thiệu các địa điểm ký gửi tin cậy để bán hàng hoá cho bên A.
4. Lập trạm lắp ráp hoặc sửa chữa, bảo hành hàng hoá cho bên A.
5. Thay mặt bên A giải quyết các giao dịch khác khi được bên A uỷ quyền .
6. Bên B phải thực hiện việc kiểm kê và báo cáo hàng tháng tình hình kinh doanh cho bên A vào ngày ... từng tháng thông qua phương tiện thông tin như:...
7. Khi có đơn đặt hàng cần cung ứng ngày thì kịp thời thông báo cho bên A mà không cần chờ đúng thời điểm của báo cáo tháng.
8. Thực hiện các hình thức quảng cáo hàng hoá trong từng hàng hoá và trên các phương tiện thông tin thích hợp khác tại khu vực bán hàng của bên B.

Điều 9: Phương thức thanh toán thù lao cho bên B
1. Bán sản phẩm: Bên B được hưởng giá bán các sản phẩm và được thu tiền ngay sau khi nhận được tiền bán hàng.
2. Trả thù lao cho việc giới thiệu cho bên A các nhà buôn lẻ hoặc cửa hàng ký gửi có tín nhiệm.
Mỗi mối hàng bên B được nhận số tiền tương đương ... USD sau khi họ thanh toán đủ số tiền hàng cho bên A
3. Các thù lao khác:...

Điều 6: Gia hạn hợp đồng
Hợp đồng này có thể được gia hạn theo sự đề xuất của bên A trước khi hết thời hạn là ngày thông qua.

Điều 7: Trường hợp có thể chấm dứt hợp đồng trước thời hạn
1. Bên B không đủ khả năng thực hiện các nghia vụ hợp đồng trong ... tháng liên tục.
2. Bên B bị khiếu nại yêu cầu tuyên bố phá sản; cửa hàng, tài sản, hàng hoá, bị toà án kê biên.
3. Khi một bên đề nghị chấm dứt hợp đồng mà không cần nêu lý do hoặc lỗi của bên kia.
Sau ngày tuyên bố chấm dứt hợp đồng, bên B phải giao trả số hàng hoá, tài sản cho bên A theo những cách thức mà bên A đề nghị. Bên nào đề nghị chấm dứt hợp đồng phải chịu chi phí giao trả hàng hoá, tài sản.

Điều 8: Cách thức lập phụ lục hợp đồng
Những hoạt động cụ thể phục vụ cho hợp đồng đại lý giữa hai bên như: quảng cáo, sửa chữa, bảo hành, giao hàng, hoặc các hoạt động khác phát sinh ngoài hợp đồng sẽ được lập thành phụ lục riêng nhưng được coi là một thành phần của bản hợp đồng này.

Điều 9: Chuyển nhượng hợp đồng
Hợp đồng này được thành lập và thực hiện giữa 2 bên đã ký, không bên nào được chuyển nhượng quyền và nghĩa vụ cho bên thứ 3 khi không có sự đồng ý của bên kia. Bên B giao dịch với khách hàng để bán hàng có quyền và nghĩa vụ theo một hợp đồng khác.

Điều 10: Luật chi phối hợp đồng và giải quyết tranh chấp
Khi có tranh chấp hai bên sẽ giải quyết bằng thương lượng, nếu không thành sẽ áp dụng luật pháp Việt Nam để giải quyết các tranh chấp tại (toà án, trọng tài thương mai do các bên thoả thuận).

Hợp đồng này được lập thành ... bản bằng tiếng ... mỗi bên giữ ... bản có giá trị như nhau.

Đại diện bên A. Đại điện bên B.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mình gửi file cho bạn HĐ ĐL và HĐ nhà PP của cty mình, bạn load tại đây để tham khảo.

Đính kèm

• HDDL và PL PP Civic..DOC
    68 KB · Lượt xem: 801

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA