cần tài liệu về vốn cố định làm luận văn

• Thread starter Bao Long
  • Ngày gửi
B

Bao Long

Guest
24/11/05
2
0
0
ha tay
:sad: tôi đang làm luận văn tốt nghiệp về vốn cố định nhưng chưa có tài liệu gì để làm và tôi cũng đang rất mơ hồ ko hiểu rõ về vốn cố định.hy vọng ai biết chỉ cho tôi với.
nếu có thể hãy gửi vào mail :d02ktdn@yahoo.com cho tôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Bạn có thấy đề tài mà bạn chọn hẹp quá không? Nếu bạn muốn viết đề tài về vốn thì mình góp ý bạn nên chọn đề tài "Vốn bằng tiền" sẽ có nhiều vấn đề để bạn viết hơn đấy. Trước đây mình cũng đã chọn đề tài Vốn bằng tiền nhwng mình chỉ có bản viết tay thôi nên ko thể gửi để bạn tham khảo được.
Thân!

B

Bao Long

Guest
24/11/05
2
0
0
ha tay
nhưng mình dang lam đề tài này và bây giờ không thể đổi đề tài được.cảm ơn bạn đã góp ý!

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Bạn có thể lên thư viện để mượn sách mà. Hoặc là bạn đến dãy hàng Photocopy ở trước cổng KTX trường KTQD mà hỏi. Ở đó họ có nhiều tài liệu cho bạn tham khảo!

S

SvienDaNang

Guest
7/10/07
7
0
0
42
Đà Nẵng
Bạn có thấy đề tài mà bạn chọn hẹp quá không? Nếu bạn muốn viết đề tài về vốn thì mình góp ý bạn nên chọn đề tài "Vốn bằng tiền" sẽ có nhiều vấn đề để bạn viết hơn đấy. Trước đây mình cũng đã chọn đề tài Vốn bằng tiền nhwng mình chỉ có bản viết tay thôi nên ko thể gửi để bạn tham khảo được.
Thân!

Ai bảo đề tài "Vốn Cố định" là hẹp... Nó còn rộng hơn cả đề tài "vốn bằng tiền" nữa. Tuy nhiên ít ai chọn tên đề tài VCD mà người ta thường chọn là "Tài sản cố định".
Nguyên nhân ư, bởi vì hiện giờ trong bảng CĐKT người ta đã bỏ thuật ngữ VCD = TSDH rồi.
Và bạn muốn làm đề tài này thì bạn phải xét vừa bên Kế toán (phân tích sử dụng TSCD và khấu hao)mà lại phải xét cả bên Tài chính nữa( nghiên cứu sự vận động vốn)
Do vậy đề tài này rất ít ai làm mà người ta chọn đề tài TSCD để rõ ràng hơn:error:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA