Xin đồ trẻ em cho các bé ở chùa Bồng Lai - Vũng Tàu

• Thread starter goldbell
  • Ngày gửi
G

goldbell

Sơ cấp
7/8/08
38
0
0
39
tp.hcm
Mod cho em nhơ mấy hôm nhé, lâu rồi em không vào nhà mình nên chẳng biết post bài ở đây có đúng không nữa hoặc mod rời đến vị trí đúng của nó nhé.

Chuyện là thế này các Anh (chị) ạ. Em thì chưa đến chùa Bồng Lai - Vũng Tàu bao giờ> Hôm rồi có chị cùng công ty em đi Vũng Tàu chơi thì xe có ghé qua chùa Bồng Lai, về nghe chị ý kể lại mà xót xa quá. Chùa Bồng Lai chuyên nhận trẻ mồ côi hoặc bị bỏ rơi về nuôi, hiện giờ trong chùa cũng ngót nghét 100 bé rồi, người chăm sóc thì chủ yếu là người già, tự nguyện, lâu lâu cũng có đoàn thể ghé thăm. Nhưng theo thực tế chị bạn em đi về thì còn nhiều khó khăn lắm, ví dụ như các bé sơ sinh nằm trong cái nôi nhựa (giống cái rổ nhựa) thậm chí có bé còn không có cả chăn lót bên dưới nên bị hằn hết lên da thịt. Xót xa lắm, em nung nấu mãi ý định ghé chùa 1 lần nhưng sức em thì chẳng bao nhiêu vì vậy em viết bài này rất mong nhận được những đóng góp của những tấm lòng hảo tâm. Em chỉ xin đồ dùng và quần áo cho các bé, còn tiền quyên góp thì em sợ mọi người không tin tưởng nên cũng ngại không dám la lớn, thôi thì tùy mọi người quyết định. Vì thực ra em không đại diện cho tổ chức hay đoàn thể nào cả mà chĩ là thấy thương cảm thì phát động phong chào cá nhân em thôi.

Em cam kết 100% đồ quyên góp sẽ được giao đầy đủ cho các bé.

Hiện giờ em đi làm ở Bình Dương nên cũng không có nhiều thời gian. Con đường em đi làm Hòa Hưng - CMT8- Điện Biên Phủ - Ngã tư hàng xanh - Xô viết nghệ tĩnh - Quốc lộ 13 - ngã tư gò dưa - KCN Đồng an.
Chiều em đi về - KCN Đồng An - Ngã Tư gò dưa - Quốc lộ 13 - Đinh Bộ Lĩnh - Chu Văn An - Nguyễn Văn Đậu - Phan Xích Long - Phan Đình Phùng - Huỳnh Văn Bánh - CMT8 - Bắc Hải.

Anh chị nào có nhã ý quyên góp thì để lại đĩa chỉ hoặc pm cho em, em sẽ đến lấy hoặc mẹ nào có lòng thì vận chuyển dùm em đến số 141 Đất Thánh, Tân Bình (để em về xem lại phường - Nhà nhỏ cửa màu xanh cạnh số 141 - vì nhà này ngăn từ nhà 141 ra mà chưa tách khẩu nên em không có số nhà riêng).
Các Anh chị có thể tham khảo thêm về gia cảnh các bé ở chủa Bồng Lai tại link này: http://www.youtube.com/watch?v=AltycV8K9pU
Thời gian dự kiến thăm chùa là tết tây 2012, Anh chị nào thu xếp được thì đi cùng em, kế hoạch là em gom đồ, phân loại, đóng bao và gửi xe xuống chùa, còn em và ox sẽ phi xe máy. Hôm rồi cũng đi từ thiện ở núi Dinh - Vũng tàu bằng xe máy. Mệt mà vui. Cũng có mẹ bên Webtretho đề xuất nếu số lượng người tham gia đông thì mình sẽ thêu xe đi.
Rất mong mọi người quan tâm

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
G

goldbell

Sơ cấp
7/8/08
38
0
0
39
tp.hcm