Kê khai thuế GTGT có thuế suất 0%

• Thread starter binhdinh1507
  • Ngày gửi
B

binhdinh1507

Sơ cấp
14/11/13
13
0
0
31
quảng bình
Công ty mình mới mua phần mềm kế toán có hóa đơn GTGT thuế suất 0%. các bạn cho mình hỏi:
- mình dùng Pl 01-03 GTGT đúng không?
- Chỉ cho mình kê bảng kê này với.
mình chưa khai bao giờ nên không biết.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Ðề: Kê khai thuế GTGT có thuế suất 0%

Công ty mình mới mua phần mềm kế toán có hóa đơn GTGT thuế suất 0%. các bạn cho mình hỏi:

Chỗ nào chưa rõ thì để con trỏ trong ô đó, nhấn phím F1 sẽ có hướng dẫn để kê khai

T

thanhanht

Guest
17/2/14
37
1
8
tp hcm

Bạn ACC4RUN ơi, cho mình hỏi cái nè,mình giờ mới làm báo cáo thuế lần đầu, cty mình có hóa đơn gtgt mua vào không chịu thuế vậy có phải mình khai tờ hóa đơn gtgt này vao mục 2.Hàng hóa dịch vụ không đủ dk khấu trừ của bảng kê mua vào khong bạn? cảm ơn bạn nhiều

T

thanhanht

Guest
17/2/14
37
1
8
tp hcm

Chỗ nào chưa rõ thì để con trỏ trong ô đó, nhấn phím F1 sẽ có hướng dẫn để kê khai
Bạn ACC4RUN ơi, cho mình hỏi cái nè,mình giờ mới làm báo cáo thuế lần đầu, cty mình có hóa đơn gtgt mua vào không chịu thuế vậy có phải mình khai tờ hóa đơn gtgt này vao mục 2.Hàng hóa dịch vụ không đủ dk khấu trừ của bảng kê mua vào khong bạn? cảm ơn bạn nhiều!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Bạn ACC4RUN ơi, cho mình hỏi cái nè,mình giờ mới làm báo cáo thuế lần đầu, cty mình có hóa đơn gtgt mua vào không chịu thuế vậy có phải mình khai tờ hóa đơn gtgt này vao mục 2.Hàng hóa dịch vụ không đủ dk khấu trừ của bảng kê mua vào khong bạn? cảm ơn bạn nhiều!

Tùy theo phân loại theo mục đính sử dụng của HH, DV mua vào để kê khai vào 1 trong 5 chỉ tiêu ở bảng kê 01-2/GTGT nhé. Hóa đơn GTGT mua vào không chịu thuế (mua phần mềm máy tính chẳng hạn) nếu phục vụ cho SXKD HH, DV bán ra chịu thuế GTGT thì hóa đơn mua vào đó đủ điều kiện khấu trừ, chỉ có số thuế được khấu trừ bằng 0 vì hóa đơn không có số thuế GTGT.

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Cái PL 01-3 GTGT dùng cho hàng xuất khẩu có vẻ khả quan hơn bạn à.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Phần mềm kế toán thuộc diện không chịu thuế GTGT => không liên quan gì đến PL03-1/GTGT ==> không kê vào PL này.

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Phần mềm kế toán thuộc diện không chịu thuế GTGT => không liên quan gì đến PL03-1/GTGT ==> không kê vào PL này.

Thế PL03-01/GTGT dùng để kê khai dành cho trường hợp nào vậy anh? Em cũng chưa rõ mong anh giải đáp với ạ.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Thế PL03-01/GTGT dùng để kê khai dành cho trường hợp nào vậy anh? Em cũng chưa rõ mong anh giải đáp với ạ.

Cơ bản là dùng cho xuất khẩu (vì thông tin của nó chủ yếu phục vụ cho việc kiểm tra thuế và hoàn thuế sau này)

N

NTS_114

Guest
9/6/07
24
0
1
Ba Ria - Vung Tau

ACC4RUM cho mình hỏi: hàng hoá bán ra không phải kê khai tính thuế GTGT thì kê khai vào mục nào vậy? Cám ơn

BichTramLe

BichTramLe

Sơ cấp
17/4/13
43
0
0
32
Bình Thuận

Cả nhà ơi cho em hỏi với! Cty em là fowarder khi xuất hóa đơn bán ra thì có cước vận chuyển quốc tế là 0% , và phụ phí là 10% sử dụng hóa đơn GTGT, bây giờ HTKK 3.2.0 yêu cầu phải nhập vào phụ lục 01-3/GTKT đối với HĐ GTGT đầu ra thuế suất 0% em không biết nhập sao nữa vì bên em đâu có tờ khai hay hóa đơn xuất khẩu gì đâu.
Giúp em với ạ!!! Tks all! ;(

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Cơ bản là dùng cho xuất khẩu (vì thông tin của nó chủ yếu phục vụ cho việc kiểm tra thuế và hoàn thuế sau này)
Dạ, em cảm ơn. Vậy xuất hoá đơn cước vận chuyển quốc tế 0% khi khai thuế vẫn khai trong PL01-2/GTGT đúng ko anh. Bên em là forwarder

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

ACC4RUM cho mình hỏi: hàng hoá bán ra không phải kê khai tính thuế GTGT thì kê khai vào mục nào vậy? Cám ơn

VD là hàng hóa gì mà không phải khai thuế bạn ơi, không chịu thuế, chịu 0%, hay hóa đơn bán bán hàng . hỏi này biết mà trả lời

O

oanhbk

Guest
15/2/08
3
0
1
Ha Dong

Cho mình hỏi hóa đơn mẫu số 02GTGTT3/001 kê khai vào Phụ lục nào (nếu là phụ lục 01-02/GTGT thì kê ở mục nào?)??? thanhks nhiều!!!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Hàng hoá, dịch bán ra thuộc đối tượng không phải kê khai, tính nộp thuế GTGT thì kê khai vào chỉ tiêu 5 Phụ lục 01-1/GTGT "HH, DV không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GT"

Cho mình hỏi hóa đơn mẫu số 02GTGTT3/001 kê khai vào Phụ lục nào (nếu là phụ lục 01-02/GTGT thì kê ở mục nào?)??? thanhks nhiều!!!

Đây là hóa đơn bán hàng, công ty kê khai thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ thì nếu mua hàng nhận hóa đơn này thì kê khai vào chỉ tiêu 5 Phụ lục 01-2/GTGT "HH, DV không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT" hoặc cứ bỏ đi không kê khai cũng không sao vì nó chả liên quan gì đến tờ khai thuế GTGT

Sửa lần cuối:
quick87

quick87

Trung cấp
25/6/07
93
19
8
35

Cả nhà ơi cho em hỏi với! Cty em là fowarder khi xuất hóa đơn bán ra thì có cước vận chuyển quốc tế là 0% , và phụ phí là 10% sử dụng hóa đơn GTGT, bây giờ HTKK 3.2.0 yêu cầu phải nhập vào phụ lục 01-3/GTKT đối với HĐ GTGT đầu ra thuế suất 0% em không biết nhập sao nữa vì bên em đâu có tờ khai hay hóa đơn xuất khẩu gì đâu.
Giúp em với ạ!!! Tks all! ;(

Theo mình được biết: vì hiện tại phục lục 01-3GTGT trên HTKK chưa link được qua phụ lục bán ra của tờ khai, nên tạm thời tháng này phụ lục 01-3GTGT có thể kê khai ngoài file excel, sau đó ký rồi gửi đính kèm hồ sơ khai thuế.
Lưu ý: Đối với phụ lục 01-3/GTGT của tờ khai thuế GTGT do phiên bản này chưa có file mẫu để tải bảng kê, việc nhập lại dữ liệu phụ lục này vào ứng dụng HTKK tốn nhiều thời gian trong khi NNT đã có file dữ liệu này. Do đó Cục Thuế đề nghị NNT ký điện tử và gửi phụ lục này bằng file excel trên hệ thống khai thuế điện tử không cần nhập vào ứng dụng HTKK.

Link tham khảo:

N

nhuknhu

Guest
14/5/09
3
1
3
Tp.HCM

Các bạn cho mình hỏi với : DN mình chỉ kinh doanh hàng trái cây sơ chế và chỉ bán hàng cho các siêu thị khi lên bảng kê mình kê như sau có đúng không

1_ Các hóa đơn đầu vào như : trái cây , vỹ xốp và màng PVC để bọc vỹ trái cây ...mình kê vào Mục số 2 PL 01_2/GTGT : Hàng hóa dịch vụ không đủ điều kiện khấu trừ.
2_ Các hóa đơn bán ra : mình kê vào Mục số 5 PL 01_1/GTGT : Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT.

Mình định kê như vây không biết có đúng không ? các bạn chỉ dùm mình với. Cám ơn các bạn nhìu !!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA