Thuế VAT của "bảo trì phần mềm"?

• Thread starter mitvn
  • Ngày gửi
M

mitvn

Guest
13/9/12
46
1
8
Ha Noi
ACE ơi cho mình hỏi chút, công ty mình xuất hóa đơn "bảo trì phần mềm" thì VAT là 10% hay là thuộc diện không chịu thuế như phần mềm vậy ?

Mình có google thì chỗ nói có, chỗ nói không và cũng toàn các bài đã cũ từ mấy năm trước nên không biết hiện tại như nào đã đúng.

ACE ai nắm vững đc món này thì tư vấn giúp mình với.

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lucky Lan

Trung cấp
6/3/13
63
0
6
34
TP.HCM
Ðề: Thuế VAT của "bảo trì phần mềm" ?

Dịch vụ bảo trì phần mềm thuộc đối tượng không chịu thuế bạn ah. Công ty mình cũng hoạt động về lĩnh vực này

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net

Như mình thấy thì phần mềm do công ty thiết kế ra và bán, bảo trì thì không chịu thuế. Còn là đại lý của công ty phần mềm khác thì có chịu thuế!

L

Lucky Lan

Trung cấp
6/3/13
63
0
6
34
TP.HCM

Như mình thấy thì phần mềm do công ty thiết kế ra và bán, bảo trì thì không chịu thuế. Còn là đại lý của công ty phần mềm khác thì có chịu thuế!

Khi bạn làm đại lý của Cty phần mềm, thì lúc này Cty bạn là Cty dịch vụ, nên mặt hàng " bảo trì phần mềm " chịu thuế

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

ACE ơi cho mình hỏi chút, công ty mình xuất hóa đơn "bảo trì phần mềm" thì VAT là 10% hay là thuộc diện không chịu thuế như phần mềm vậy ?

Mình có google thì chỗ nói có, chỗ nói không và cũng toàn các bài đã cũ từ mấy năm trước nên không biết hiện tại như nào đã đúng.

ACE ai nắm vững đc món này thì tư vấn giúp mình với.

Thanks
Dịch vụ bảo trì phần mềm ko chịu thuế GTGT, bạn xem rõ bài viết có căn cứ pháp lý của mình tại Link dưới :
http://www.webketoan.vn/forum/threads/1797313-Thue-suat-Phi-dich-vu-bao-tri-phan-mem#post3001362

M

mitvn

Guest
13/9/12
46
1
8
Ha Noi

Hic, vẫn rối quá nhỉ, vậy căn cứ nào để biết phần mềm đó do đơn vị bảo trì bán ra hay là phần mềm của đơn vị khác. Mình ví dụ trc đây 1 cá nhân làm 1 phần mềm cho cty A, sau này cá nhân đó thành lập công ty và bảo trì cho phần mềm đó luôn thì có chịu thuế hay không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA