Thủ tục gia hạn thẻ BHYT năm 2013

• Thread starter nguyenthinam23
  • Ngày gửi
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo
Chào mọi người có ai ở BH Quận đống Đa ko có mình hỏi chút là công ty mình ko có gì thay đổi cả và cuối năm phải làm gia hạn thẻ BHYT cho nhân viên thì làm theo mẫu nào và điền ra sao ai đã làm rồi chỉ cho mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo
Ðề: Thủ tục gia hạn thẻ BHYT năm 2013

Nhưng năm nay BH đổi mãu D01B- TS rồi mà bạn có phải mẫu cũ đâu

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Nhưng năm nay BH đổi mãu D01B- TS rồi mà bạn có phải mẫu cũ đâu

Bạn lập danh sách "Tham gia BHXH,YT,TN" theo mẫu này nè (mẫu này do cơ quan BHXH in ra từ phần mềm của họ và gởi cho Cty để Cty tôi ký tên đóng dấu nộp lại cho họ)

Làm thêm mẫu D01b-TS:
+ Phần nội dung bạn ghi: Đề nghị in thẻ BHYT năm 2013 (Giá trị 3 tháng hoặc 6 tháng hoặc 1 năm tùy DN chọn)

+ Phần hồ sơ gởi kèm: Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT, BHTN (mẫu 02a_TBH).

C

caokieuoanh

Guest
14/3/11
2
0
0
Bình Dương

mình nghĩ nếu bên Bh không có thông báo thay đổi gì thì làm như cũ thôi.

O

osakahen

Sơ cấp
26/8/09
4
0
1
Ha Noi

Lúc đi gia hạn thẻ BH, tớ cũng loay hoay, biết là khai theo mẫu D01b-TS nhưng không biết khai kiểu gì. Chắc bây giờ các bạn đã làm hết rồi nhưng tớ vẫn gửi mẫu ra đây biết đâu có bạn nào cần.
1. Trường hợp không thay đổi nhân sự (như Văn phòng tớ): chỉ nộp 1 tờ khai theo mẫu D01b-TS. Tớ không attach được, nó báo lỗi, nên đành sao chụp bên dưới nhé
2. Trường hợp có thay đổi nhân sự: nộp 2 tờ khai theo mẫu D01b-TS và D07-TS (tớ chỉ biết 2 bảng này, còn không biết có thêm gì không)
Mẫu số: D01b-TS
(Ban hành kèm theo QĐ số: /QĐ-BHXH
Ngày …/…/2010 của BHXH Việt Nam)

Đơn vị: CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Số:..... Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

..Hà Nội.., ngày ... tháng ... năm 201...

Kính gửi: Bảo hiểm xã hội quận Đống Đa

- Tên đơn vị:
- Mã số quản lý:
- Địa chỉ:
Nội dung:

+ Tổng số lao động đang quản lý đến tháng 12 năm 2012: ... người
+ Tổng số lao động đề nghị cấp thể BHYT năm 2013: .... người
+ Số lao động không cấp thẻ BHYT năm 2013: ... người (có Danh sách đề nghị kèm theo)

Lý do:
Đề nghị cấp thẻ BHYT năm 2013
Hồ sơ gửi kèm:
+ Mẫu D07-TS
+ Các hồ sơ khác theo quy định tại QDD1111/QĐ-BHXH (nếu có)

Đề nghị cơ quan bảo hiểm xã hội xem xét, giải quyết theo quy định.

Thủ trưởng đơn vị
(ký, đóng dâu và ghi rõ họ tên)

N

nuhoangaodo2004

Guest
5/3/12
1
0
1
35
Hải Dương

Mình làm thêm cho công ty cũ, cũng phải làm phần bảo hiểm, nhưng đợt vừa rồi bận quá, quên mất ko đi gia hạn thẻ, ko biết giờ mới đi nộp thì có bị phạt không nhỉ? với lại GĐ mình muốn thay đổi địa điểm đăng kí khám chữa bệnh ban đầu, thủ tục cần thêm mẫu gì nữa ạ? Rất mong nhận được câu trả lời của mọi người.

T

thuytmqt

Guest
18/4/11
47
0
6
hà nam

Em mới đi làm nên cũng ko biết là phải gia hạn thẻ hn đến thấy mọi người lĩnh thẻ năm 2013 mới biết. Không biết giờ làm nghỉ tết ra nộp có bị phạt ko nhỉ. Có anh, chị nào có bản mẫu làm mang đi nộp rồi thì cho em xin với. E chưa hiểu là phải chuẩn bị những gì. Mail của em : thuytruongtma@gmail.com. Em cảm ơn rất nhiều

N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây

Mình đi gia hạn thẻ rồi, mình ở quận Cầu Giấy. Nếu ko có gì thay đổi thì bạn chỉ cần làm công văn xin gia hạn thẻ thôi, theo mẫu D01b-TS. Còn nếu có thông tin gì thay đổi thì sẽ khai báo trên mẫu D07-TS

H

hungbui

Guest
7/10/07
12
0
0
TP.HCM

Mình gọi lên BHXH TPHCM thì họ nói là làm theo bảng kê 103, mà trong bảng kê chỉ có yêu cầu mẫu 03b – TBH, 03 bản mà thôi, ko cần phải làm gì nhiều đâu

T

thuanthien1

User đã bị cấm truy cập
25/2/13
0
3
1
35
ha noi

Mình cũng làm ở quận Ba Đình đây. Nếu bạn đóng đủ tiền bảo hiểm y tế rồi thì họ mới in cho. Bạn chỉ cần làm công văn mẫu D01b-TS và ds gia hạn là ok. T vừa làm tuần trc, 2 tuần là được lấy :)

H

huynhquangbinhgl

Sơ cấp
25/6/13
5
0
0
35
TP HCM

Công ty mình trả bảo hiểm nhưng không ký hợp đồng thì sao không nhĩ

T

thuanthien1

User đã bị cấm truy cập
25/2/13
0
3
1
35
ha noi

Nếu cơ quan bảo hiểm kiểm tra mà không có thì lúc ý sẽ ... có sao :d. Vì hợp đồng lao động là căn cứ đóng bảo hiểm mà

K

kienngoc935

Sơ cấp

Nếu cơ quan bảo hiểm kiểm tra mà không có thì lúc ý sẽ ... có sao :d. Vì hợp đồng lao động là căn cứ đóng bảo hiểm mà

Chuẩn đấy, sẽ có sao đấy.hiiiiiiiii

Mình cũng làm ở quận Ba Đình đây. Nếu bạn đóng đủ tiền bảo hiểm y tế rồi thì họ mới in cho. Bạn chỉ cần làm công văn mẫu D01b-TS và ds gia hạn là ok. T vừa làm tuần trc, 2 tuần là được lấy :)

Bên mình cũng quận Ba Đình, làm cũng cách đây 2 ngày, nhanh gọn.

A

Angelina Vu

Guest
30/7/13
1
0
0
Tp.HCM

Xin chào ! Mình mới phụ trách bên BH nên vẫn chưa hiểu rõ những thủ tục. Hết tháng 06/2013 thẻ BHYT của nhân viên đã hết hạn mà mình chưa kịp đổi thẻ mới. Hiện tại, công ty mình vẫn còn nợ BH từ 01-06/2013 và mình cũng chưa rõ làm thủ tục thì cần những gì, liệu mình xin gia hạn trễ thì bên BH có phạt không ? Công ty mình thuộc BHXH Tân Bình. Mong mọi người hướng dẫn giúp. Email của mình: hr@compumax.com.vn. Cám ơn rất nhiều !

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

Bạn có thể đọc công văn 3846/BHXH trogn đó hướng dẫn mình gia hạn

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

ơ mn trong phần nội dung của mẫu D01b-ts ý có phần
+ Tổng số lao động đang quản lý đến tháng 12 năm 2013 : ... số người ( số ng này mình ghi số ng nộp bảo hiểm, hay tổng số người lao động có vì công ty em thực chất có 5 người có 3 ng nọp bao hiểm và 1 ng mới đk bảo hiểm đợt tháng 10 , nhưng trên danh sách tính lương có 7 người
vậy em phải ghi số ng bao nhiêu

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

Lúc đi gia hạn thẻ BH, tớ cũng loay hoay, biết là khai theo mẫu D01b-TS nhưng không biết khai kiểu gì. Chắc bây giờ các bạn đã làm hết rồi nhưng tớ vẫn gửi mẫu ra đây biết đâu có bạn nào cần.
1. Trường hợp không thay đổi nhân sự (như Văn phòng tớ): chỉ nộp 1 tờ khai theo mẫu D01b-TS. Tớ không attach được, nó báo lỗi, nên đành sao chụp bên dưới nhé
2. Trường hợp có thay đổi nhân sự: nộp 2 tờ khai theo mẫu D01b-TS và D07-TS (tớ chỉ biết 2 bảng này, còn không biết có thêm gì không)
Mẫu số: D01b-TS
(Ban hành kèm theo QĐ số: /QĐ-BHXH
Ngày …/…/2010 của BHXH Việt Nam)

Đơn vị: CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Số:..... Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

..Hà Nội.., ngày ... tháng ... năm 201...

Kính gửi: Bảo hiểm xã hội quận Đống Đa

- Tên đơn vị:
- Mã số quản lý:
- Địa chỉ:
Nội dung:

+ Tổng số lao động đang quản lý đến tháng 12 năm 2012: ... người
+ Tổng số lao động đề nghị cấp thể BHYT năm 2013: .... người
+ Số lao động không cấp thẻ BHYT năm 2013: ... người (có Danh sách đề nghị kèm theo)

Lý do:
Đề nghị cấp thẻ BHYT năm 2013
Hồ sơ gửi kèm:
+ Mẫu D07-TS
+ Các hồ sơ khác theo quy định tại QDD1111/QĐ-BHXH (nếu có)

Đề nghị cơ quan bảo hiểm xã hội xem xét, giải quyết theo quy định.

Thủ trưởng đơn vị
(ký, đóng dâu và ghi rõ họ tên)
bạn oi bên tớ k có thay đổi gì , thic chỉ cần nộp bản D01b-ts và trong phần hồ sơ gửi kèm có đề gì không bạn , với lại cái dnah sách đề nghị kèm mẫu này bạn in gộp luôn mặt sau của giấy dề nghị hay in riêng ra ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA