Xin cấp mã số thuế

• Thread starter nguyenquyen191
  • Ngày gửi
N

nguyenquyen191

Sơ cấp
7/2/14
6
0
0
33
bac ninh
Thưa các anh chị!
Em làm cái đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh, lên chi cục thuế nộp họ bảo em là người có thu nhập chưa có mã số thuế, phải xin cấp mã số thuế nữa mới được. Các anh chị cho em hỏi thủ tục xin cấp mã số thuế này như thế nào với ạ.
Em cảm ơn mọi người.:043:

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Xin cấp mã số thuế

Thưa các anh chị!
Em làm cái đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh, lên chi cục thuế nộp họ bảo em là người có thu nhập chưa có mã số thuế, phải xin cấp mã số thuế nữa mới được. Các anh chị cho em hỏi thủ tục xin cấp mã số thuế này như thế nào với ạ.
Đăng ký mã số thuế TNCN : Pho to CMND khai theo mẫu Mau 05-DK-TCT_To khai DKT dung cho ca nhan nop thue TNCN mỗi người 1 bộ
Tải TNCN2.5 về cài đặt nhập thông tin vào tệp hồ sơ đăng ký thuế, kết xuất ra tệp định dạng excel A3, zom nhỏ lại vừa trang giấy A4 in ra đi nộp

N

nguyenquyen191

Sơ cấp
7/2/14
6
0
0
33
bac ninh

Đăng ký mã số thuế TNCN : Pho to CMND khai theo mẫu Mau 05-DK-TCT_To khai DKT dung cho ca nhan nop thue TNCN mỗi người 1 bộ
Tải TNCN2.5 về cài đặt nhập thông tin vào tệp hồ sơ đăng ký thuế, kết xuất ra tệp định dạng excel A3, zom nhỏ lại vừa trang giấy A4 in ra đi nộp
Em cảm ơn! :biggrinda

V

Vân Nguyễn

Guest

Thưa các anh chị!
Hiện tại đăng kí mã số thuế cá nhân online cũng đơn giản, bạn chỉ cần làm trong phần mềm rồi kết xuất nộp qua mạng, gửi bạn link tham khảo nhé:
[url]http://www.webketoan.vn/forum/threads/85427-Cach-dang-ky-ma-so-thue-ca-nhan-qua-mang/page26[/URL]