Xin hướng dẫn kê khai GTGT trực tiếp cho doanh nghiệp không khấu trừ thuế

• Thread starter thomc
  • Ngày gửi
T

thomc

Guest
11/7/07
9
0
0
37
fdf
Em chào cả nhà,

Công ty em làm về phần mềm thành lập tháng 7.2013 (không khấu trừ thuế), năm 2013 vẫn khai thuế gtgt theo hình thức khấu trừ. Nhưng đến năm nay, Thông tư số 156/2013/TT-BTC ngày6/11/2013 của Bộ Tài chính yêu cầu: các doanh nghiệp có doanh thu dưới 1 tỷ đồng sẽ chuyển qua phương pháp kê khai GTGT trực tiếp. Em đã làm mẫu 06/GTGT và nộp lên chi cục thuế (ngày 3/3/2014)

Đến giờ ngồi làm tờ khai cho tháng 2/2014 mới mở và điền thông tin trên tờ khai mẫu số 03/GTGT, thì thấy chỉ tiêu số 7 luôn áp dụng mức thuế suất 10%, nhưng ngành của công ty em không khấu trừ thuế, nên thuế suất luôn là 0%

Hiện em dùng phần mềm kê khai HTKKv3.2.1
Với trường hợp công ty em thì nên làm kê khai GTGT trực tiếp hay nên xin kê khai GTGT khấu trừ (vì cách này chọn được mức thuế suất 0%) ạ?
Nếu áp dụng kê khai GTGT trực tiếp thì phải nhập mức thuế suất như thế nào ạ?

Mong cả nhà góp ý giúp em với, cảm ơn cả nhà nhiều :015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn
Ðề: Xin hướng dẫn kê khai GTGT trực tiếp cho doanh nghiệp không khấu trừ thuế

Cho mình hỏi là sao nó lại mở ngoặc " Dành cho người nộp thuế, mua bán chế tác vàng bạc đá quý" nhỉ

T

thomc

Guest
11/7/07
9
0
0
37
fdf

Cho mình hỏi là sao nó lại mở ngoặc " Dành cho người nộp thuế, mua bán chế tác vàng bạc đá quý" nhỉ

Mình cũng đang thắc mắc cái này giống bạn, nhưng kiểm tra trong phần mềm HTKK thì chỉ có mẫu 03 này dành cho kê khai gtgt trực tiếp thôi, ko biết mình có bỏ sót gì không :(

M

moivaongheKT

Sơ cấp
28/11/10
5
0
1
ha noi

Mình cũng đang thắc mắc cái này giống bạn, nhưng kiểm tra trong phần mềm HTKK thì chỉ có mẫu 03 này dành cho kê khai gtgt trực tiếp thôi, ko biết mình có bỏ sót gì không :(

Trên phần mềm có mẫu 04/GTGT tính thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu nữa mà bạn.

T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong

Vãi chưởng chủ top, kê khai nhầm mục rồi, sang biểu 04 mà làm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA