Sổ sách kế toán theo hình thức NKC - QĐ48

• Thread starter trang1911
  • Ngày gửi
T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
Em chào các anh chị trong diễn đàn ạ, tình hình là e làm kế toán cũng được 1 năm rồi nhưng do chẳng học chuyên ngành kế toán nên nhiều thứ e không biết làm thế nào, đợt vừa rồi thanh tra e bị lỗi nhiều quá, hiện tại đang làm lại từ đầu. Bên e làm theo hình thức NKC theo QĐ 48. Bên e có sử dụng phần mềm kế toán misa rồi, e có vài vấn đề thắc mắc mong các anh chị giúp chứ e chẳng biết hỏi ai, vì làm có 1 mình ạ
- Em đã in phiếu thu, chi kẹp vào hoá đơn gốc rồi, e in luôn cả các chứng từ kế toán như phân bổ TSCĐ hay hạch toán chi phí lương, nhưng e chưa rõ những chứng từ kế toán đấy thì kẹp chung với cái gì? và sau khi làm xong thì phải kẹp riêng chứng từ theo tháng, có bìa ở ngoài, là mình ghim chặt thành quyển hay phải làm thế nào ah?
- Em đã in những loại sổ sau:
Sổ quỹ tiền mặt
Sổ tiền gửi
Sổ TCSĐ
Sổ cái các tài khoản
Sổ chi tiết các tài khoản
Sổ theo dõi CCDC
NK chi tiền
NK thu tiền
Sổ chi tiết công nợ phải thu
Sổ chi tiết công nợ phải trả
Nhật ký chung (cho e hỏi cái này in theo tháng, quý hay năm ạ)
Còn thiếu những sổ gì nữa không ạ?
Những cái này e toàn tự học trên các diễn đàn thôi, nên có gif các anh chị giúp e hoàn thiện nốt với, không thì e bị đuổi việc mất. ( Cảm ơn anh chị ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gategaytete

Guest
23/8/12
18
0
1
33
hai phong
Ðề: Sổ sách kế toán theo hình thức NKC - QĐ48

bạn dùng phiếu kế toán kẹp với nó nhé
đúng rồi bạn phải đóng chứng từ đó theo tháng
bảng lương đi kèm phiếu chi đóng vào quyển phiếu chi

T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội

bạn dùng phiếu kế toán kẹp với nó nhé
đúng rồi bạn phải đóng chứng từ đó theo tháng
bảng lương đi kèm phiếu chi đóng vào quyển phiếu chi
bạn ơi, cho mình hỏi, theo mình hiểu thì phiếu kế toán là 1 phần của chứng từ kế toán chứ nhỉ? Mình đã có chứng từ kế toán rồi. Theo như bạn nói phiếu kế toán có mẫu không vậy?

V

vancdtvn

Guest
13/12/12
4
0
0
ha noi

sổ chi tiết các tài khoản là sổ nào hả bạn?mh cũng mới đi làm nên chưa hiểu lắm về các loại sổ sách mà cũng cuối năm rồi,sắp phải in sổ sách rồi.mọi ng ai biết cách làm sổ sách cuối năm cụ thể, chi tiết tnao thì mách mh với nha

T

tranthikimlan

Guest
25/7/08
2
0
1
64
da lat

phiếu kế toán tức là phiếu hạch toán Nợ TK, Có TK : Số tiền?

G

gategaytete

Guest
23/8/12
18
0
1
33
hai phong

bạn ơi, cho mình hỏi, theo mình hiểu thì phiếu kế toán là 1 phần của chứng từ kế toán chứ nhỉ? Mình đã có chứng từ kế toán rồi. Theo như bạn nói phiếu kế toán có mẫu không vậy?

ah theo tớ học thì dùng phiếu kế toán còn thực tế thì dùng chứng từ kế toán cũng là nó bạn ah??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA